Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยู่ๆเครื่องก้อช้าตอน startup คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยู่ๆเครื่องก้อช้าตอน startup คับ

คอมเพิ่งซื้อมาได้ 2-3 เดือนน่ะคับ spec ก้อตามลายเซ็นผมเลย
    อยู่มาวันนึงหลังจากใส่ password เสร็จ รอประมาณ 5 นาทีกว่าได้กว่าไอค่อนจะขึ้นกว่า msn จะขึ้นมาจนครบ ซึ่งก่อนหน้านี้ไม่เคยมีปัญหาช้าแบบนี้มาก่อนเลย ram มันก้อเจอเท่าเดิม
    ตอนนี้ก้อไม่รุ้จะสงสัยอะไรนอกจาก windows นี่แหละ แต่จะว่าไปก้อเพิ่งลง win มาไม่นานนี้เอง
    เพื่อนๆพี่ๆเคยเปนกานมั้ยคับ

จะรออะไรนานขนาดนั้นลองดูตอนเข้าวินไปแล้วอะครับว่าแรมทำงานอยูเท่าไรครับถ้า130-280เป็นปกติถ้าเกินคงโดนไวรัตเข้าแล้วท่าน
    หรือมีอีกอย่างลองใช้แรมทีละตัวดูนะครับ

Comment

เอาแอนตีไวรัสออก

Comment

เช็คสปายแวร์ แล้วเอาโปรแกรมสัพเพเหระออกครับ ลดแอนตี้ไวรัสเป็น นอมอล หรือถ้ามั่นใจตั้งเป็นความปลอดภัยต่ำสุดก็ได้ครับ ไม่แนะนำให้เอาแอนตี้ไวรัสออก
        มันเหมือนไปเที่ยวหญิงบริการโดยไม่ใส่ถุงยางนั่นแหละครับ

Comment

ปิดเซอร์วิสที่ไม่ได้ใช้บางตัวออกครับ เซอร์วิสบางอย่างหน่วงสตาร์ทอัพมากๆ เวลามัน Detect อุปกรณ์ (ซึ่งเราไม่เคยมี และไม่คิดจะใช้)

Comment

ได้ทำอะไรเกี่ยวกับ font ของ windows รึเปล่าครับ

Comment

-*- แอนตี้ไวรัสนี้เซงมาก เมื่อก่อนไม่ใช้ไม่เ้ป็นไร

แต่พอโหลดมาใช้ ยุ่ง เลย เป็น 2 รอบละ ฟอแมต 2 รอบเลย

คห.ส่วนตัวผมว่ามันดูดไวรัสซะมากกว่าอีก เพราะพวกเขียนไวรัสมามันมุ่งเน้นกลุ่มคนที่ใช้แอนตี้ ซะมากกว่า

Comment

ผมว่านะจะมาจากพวกแอนตี้ไวรัส ยังไงถ้าจะให้เหมือนเดิมโดยไม่ลงWindowsใหม่ ใช้System Restore ดูครับ แล้วหาแอนตี้ไวรัส ตัวใหม่มาลองดูน่าจะหาย เคยเป็นเหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by reindeeruz View Post
                  ได้ทำอะไรเกี่ยวกับ font ของ windows รึเปล่าครับ
                  ก้อมีโหลด font ใหม่มาลงบ้างครับ ว่าแต่มันยังไงหว่า

Comment

Working...
                  X