Announcement

Collapse
No announcement yet.

หมดปัญหาไฟพอไม่พอด้วย LocalCooling

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หมดปัญหาไฟพอไม่พอด้วย LocalCooling

ปิดกระทู้แล้วครับ-!@#$%

ช่วยประหยัดไฟคอม และบอกรายละเอียดว่าคอมของท่านกินไฟกี่วัตต์ครับ
    http://www.localcooling.com/

ของเครื่องที่ทำงาน รุ่นนี้กิน ร้อยกว่าเองประหยัดๆ
    Last edited by tuboCoMPUTER; 14 Nov 2009, 13:46:49.

ได้แค่นี้ง่ะดูมันกินน้อยๆไงม่ะรู้

Comment

อืม........ใกล้เคียงกับของ Zalman
      Attached Files

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

งานเข้าแล้วไง

8800GT กินไฟ 6 วัตต์...

แต่จอ LCD ล่อไป 90 วัตต์...... .เอิ๊กๆๆๆ
          Last edited by Leim; 21 Nov 2008, 15:31:22.

Comment

24" กินไฟขนาดคราวๆนะเนี่ย ป่าไป 200 ละ

Originally posted by Leim View Post
            งานเข้าแล้วไง

8800GT กินไฟ 6 วัตต์...

แต่จอ LCD ล่อไป 90 วัตต์...... .เอิ๊กๆๆๆ
            เห็นเขาบอโปรแกรมนี้ช่วยลดโลกร้อนเลยเอามาแจกดู

Comment

Originally posted by tuboCoMPUTER View Post
              เห็นเขาบอโปรแกรมนี้ช่วยลดโลกร้อนเลยเอามาแจกดู
              อย่าเข้าใจผิดท่าน ไม่ได้มีเจตตาต่อว่าอะไรท่านนะครับ ถ้าเข้าใจผิดก็ขออภัยๆ หุๆๆ

อย่างที่ ข้างล่างสุดของโปรแกรมคำบอกแหล่ะครับ ว่ามันคือ "ค่าประมาณ" อาจจะมีคลาดเคลื่อนไปบ้างก็ไม่ว่ากันครับ แต่อย่างน้อยก็พอได้รู้ว่า เครื่องนี้ "ดูด" หรือ "แดรก" ไฟประมาณไหน คร่าวๆครับ

ยังไงก็ขอบคุณครับผม

Comment

โอ้วว โปรแกรมนี้สุดยอด นี้ใช้เครื่องที่ทำงานมาตั้งนานแล้ว พึ่งรู้ว่า
                เจ้านายเค้าเอาจอ 24 นิ้ว มาให้ใช้
                (Acer X193w)
                Last edited by atel; 10 Oct 2008, 14:52:15.

Comment

Originally posted by atel View Post
                  โอ้วว โปรแกรมนี้สุดยอด นี้ใช้เครื่องที่ทำงานมาตั้งนานแล้ว พึ่งรู้ว่า
                  เจ้านายเค้าเอาจอ 24 นิ้ว มาให้ใช้
                  (Acer X193w)
                  ออนบอร์ดกินไฟพอๆกับ GF8800

Comment

ของผมตรง Monitor มันไม่ขึ้นว่ากินไฟเท่าไรแหะ แถมมันมองจอ 24" ผมเป็น 31" อีก เหอๆ

Comment

ของผมครับมันแปลกๆอยู่นะน่าจะมากกว่านี้นะ

Comment

เหอะๆคลาดเคลื่อน+- 50% ชัวๆเลย

Comment

ท่าน จขกท. ครับ ผมสงสัยลายเซ็นท่านอ่ะ sapphrie HD 4870 DDR3 -*- มานDDR5 ไม่ใช่หรอขอรับ

Comment

Originally posted by taylkapook View Post
                            ท่าน จขกท. ครับ ผมสงสัยลายเซ็นท่านอ่ะ sapphrie HD 4870 DDR3 -*- มานDDR5 ไม่ใช่หรอขอรับ
                            ลายเซ็น 3870 ครับท่าน

Comment

ไงก็ขอบคุณท่าน จขกท.ที่นำมาให้ แต่ โปรแกรมมันมั่วครับ จอผมก็สายแยกเสียบตรงเลยแล้วมันบอกกิน60W... VGA ทำ SLIมันบอกกิน 8 W แถมผม Oc 7900GS- 630/850(1700) ก็พอดูอยู่ แล้วบอก8W ผมว่าไม่ใช่50/50หรอกครับ 90มั่ว จริง10% มากกว่านะ
                              Last edited by runnerkob; 6 Jul 2008, 03:15:18.

Comment

Working...
                              X