Announcement

Collapse
No announcement yet.

550W.กับ4870x2 ไหวมั้ยอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 550W.กับ4870x2 ไหวมั้ยอ่ะครับ

สเปกตามนี้...

E8500@4.02G
    P5Q-Deluxe
    ocz1Gx2 1066
    hdd 500Gb
    HD4870(เดิม)อยากโลภไปใช้4870x2
    PSU GIGABYTE Odin 550W.
    Big Water 770
    UV.2หลอด
    พัดลมเป่าแรม1ตัว

...ใช้4870ปกติก็ไหวนะครับแต่ไม่รุว่าถ้าเปลี่ยนเป็น4870x2แล้วไฟมันจะพอรึป่าวอ่ะครับ
    พึ่งซื้อPSUมาด้วยยังไม่อยากเปลี่ยนอ่ะครับ

Recommend มัน 550W พอดีครับถ้าเป็น Watt เต็มน่าจะไหวครับถ้าไม่ได้ Overclock ถ้าเอาชัวก็ 600W

Comment

ถ้า overclock ด้วย ผมว่า 600 watt ++ น่าจะอุ่นใจกว่านะครับ

Comment

ใช้เหมือนกันเลย

Comment

ลองใส่ใช้ดู (ถ้ามีอยู่แล้ว)
          ถ้าไม่พอค่อยเปลี่ยนใหม่

Comment

ไม่น่าจะพอนะครับ

Comment

มีทุนซื้อ 4870x2 ก็ลงทุนอีกหน่อยเปลี่ยน PSU เป็น 700W ไปเลยเพื่อความอุ่นใจ

Comment

น่าจะได้ครับ เพราะอย่าง ASUS EAH4870X2 ที่ใช้อยู่ก็ใช้ PSU Tagan700 W อยู่....

Comment

...งั้นGIGABYTE Odin 550W. ของผมจาเปิดเคสขายได้ซักเท่าไรเนี่ยยยยย....

Comment

ใจคอจะOC อีกเหรอครับ..........

Comment

4870x2 กรณี max ทุกอย่าง ใช้ไฟเต็มที่ 300 Watt ครับ (ที่เหลือ คิดต่อเองนะ)

Comment

Originally posted by ATIfanclub View Post
                        สเปกตามนี้...

E8500@4.02G
                        P5Q-Deluxe
                        ocz1Gx2 1066
                        hdd 500Gb
                        HD4870(เดิม)อยากโลภไปใช้4870x2
                        PSU GIGABYTE Odin 550W.
                        Big Water 770
                        UV.2หลอด
                        พัดลมเป่าแรม1ตัว

...ใช้4870ปกติก็ไหวนะครับแต่ไม่รุว่าถ้าเปลี่ยนเป็น4870x2แล้วไฟมันจะพอรึป่าวอ่ะครับ
                        พึ่งซื้อPSUมาด้วยยังไม่อยากเปลี่ยนอ่ะครับ
                        โหพี่เล่น4870X2เลยหรอนี่ โลภจริงๆ 555

Comment

แล้วอันเดิมจะทำยังไงเหรอครับ สนจาย

Comment

Originally posted by lchayawatl View Post
                            โหพี่เล่น4870X2เลยหรอนี่ โลภจริงๆ 555
                            ก็ประมาณว่ารู้สึกน้อยเนื้อต่ำจัยนิดๆอ่ะนะ

Comment

Originally posted by BigLeg View Post
                              แล้วอันเดิมจะทำยังไงเหรอครับ สนจาย
                              เปิดเคสคร้าฟฟฟฟ

สนจัยป่าว 4870 8500 ถ้วนๆๆของพึ่งเดือนนึงเองจากร้านJADI

Comment

Working...
                              X