Announcement

Collapse
No announcement yet.

เจอไวรัสชื่อ Win32:Tenga เล่นงาน ขอความช่วยเหลือด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจอไวรัสชื่อ Win32:Tenga เล่นงาน ขอความช่วยเหลือด้วยครับ

เจอไวรัสชื่อ Win32:Tenga เล่นงาน ขอความช่วยเหลือด้วยครับ

ไฟล์ ใน External Box ที่ให้เพื่อนยืมไป พอกลบมาไฟล์ที่เป็น .exe ติดไวรัส Win32:Tenga ครับ เกือบทุก folder เลยที่เป็น Program setup ผมลองค้นหาข้อมูลในเว็ปหาแทบไม่เจอคำตอบเลยครับ

อาการ คือ ไฟล์ .exe ติดไวรัสตัวที่ว่า แล้วโดนกินจนขนาดเหลือแค่ ไม่กี่ KB เอง ขนาดโปรแกรมขนาดหลายร้อย MB ถ้าเป็นไฟล์ .exe จะเหลือแค่ไม่กี่ KB เหมือนกัน

ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไขให้เป็นเหมือนเดิมได้ไหมครับ เพราะเป็นข้อมูลสำคัญๆั้ทั้งนั้นเลย เป็นโปรแกรม Setup กับ Driver ที่สะสมมานานหลายปี กว่า 600 GB เลยครับท่าน Y_Y

avast! Antivirus 4.8

Comment

Originally posted by warayut View Post
      avast! Antivirus 4.8
      มันฆ่าได้ครับ ผมก็ใช้อยู่ แต่ผมอยากทราบว่ามันทำให้ไฟล์ที่ติดไวรัสมันกลับมาเป็นเหมือนเดิมได้ไหมอะท่าน

ถ้าไม่ได้นี่ผมจะออกไปหาซื้อเชือกแล้วก็ยืมบันไดข้างบ้านมาละ เศร้า

Comment

เปิดไฟล์ซ่อนดูครับ ว่ามันซ่อนไฟล์จริงเราหรือเปล่า
        ผมเคยโดนแต่นานมากแล้ว ตอนยุคใช้ NOD32 2.7 อัพเดตทุกวัน ตรวจจับไม่เจอ เมพมาก
        exe โดนเรีียบ ไฟล์เหลือไม่กี่ kb ตอนนั้นก็ลืมเปิดไฟล์ซ่อนดู [=.=]
        ฝากไปบอกเพื่อนชอบใจสำหรับไวรัสนะ...โปรแกมป้องกันไำวรัสเปลี่ี่ยนใหม่ได้แล้ว เหอๆ เจอแบบนี้ก็เซง...

Comment

ผมก็โดนคับ โปรแกรมผมเสียหมดเลย กำจิงๆ มันแสบมาก

Comment

Originally posted by tArIbAn View Post
            เปิดไฟล์ซ่อนดูครับ ว่ามันซ่อนไฟล์จริงเราหรือเปล่า
            ผมเคยโดนแต่นานมากแล้ว ตอนยุคใช้ NOD32 2.7 อัพเดตทุกวัน ตรวจจับไม่เจอ เมพมาก
            exe โดนเรีียบ ไฟล์เหลือไม่กี่ kb ตอนนั้นก็ลืมเปิดไฟล์ซ่อนดู [=.=]
            ฝากไปบอกเพื่อนชอบใจสำหรับไวรัสนะ...โปรแกมป้องกันไำวรัสเปลี่ี่ยนใหม่ได้แล้ว เหอๆ เจอแบบนี้ก็เซง...
            เปิดแล้วอะท่าน ไม่เจอเลยเลยครับ เหอะๆ เพื่อนมันอยู่หอ ไม่มี Internet ให้อัพไวรัสครับ รู้งี้ไม่ให้ไปหรอก มันเอาไปลง Windows+Program+เกมส์ใหม่ ซึ่งข้อมูลของผมอยูี่ในนั้นทุกอย่างเลย เหอะๆ เซ็ง เป็ด...

Originally posted by commaster View Post
            ผมก็โดนคับ โปรแกรมผมเสียหมดเลย กำจิงๆ มันแสบมาก
            เพื่อนร่วมชะตากรรมมาแล้ว เหอะๆ แล้วท่านแก้ยังไงอะครับ หรือลบไปเลย

Comment

ดันหน่อยครับ

Comment

Working...
              X