Announcement

Collapse
No announcement yet.

X2 3800+ / M2N-E / FP-Y5 2GB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X2 3800+ / M2N-E / FP-Y5 2GB

ตอนนี้ได้ 2.4 GHz แล้วครับ
    V RAM : 1.8 V
    V CPU : 1.325 V
    HT Link : X4

จากนั้นพอลองที่ 2.5 GHz มันไม่ไปต่อแล้วครับ
    แล้วที่ว่าปลดล็อกไม่ให้ บัส RAM กับ CPU วิ่งตามกัน(ให้มันแยกกัน) อยู่ตรงไหนครับ

ขอบคุณครับ...

Last edited by bio_hazard_8; 19 May 2007, 17:12:20. Reason: ตอนนี้ได้ 2.4 GHz แล้วครับ...

ผมว่าเป็นที่แรมครับ ช่วงหลังๆ FP-Y5 โอไม่ขึ้นจริงๆครับ วีค11ผมโอได้แค่บัส260ก็จอดแล้ว

Comment

ผมก็ X2 3800 ลากได้ 2.22 สุดแล้ว บอร์ด m2n-mx แรม CorSair Value Select 512*2 ผมสงสัยเรื่อง PSU ไม่รู้เกี่ยวเปล่าของผมของติด Case 400w ห่วยๆ ช่วยด้วยครับผู้รู้ ควรเปลี่ยนไร

Comment

ลดตัวคูณ HTT ลงหรือยังครับ ถ้าลากไปบัสสูงๆต้องลดด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by Yoshimitsu View Post
          ลดตัวคูณ HTT ลงหรือยังครับ ถ้าลากไปบัสสูงๆต้องลดด้วยนะครับ
          X4 ครับตอนนี้...

Comment

X4 เหรอครับ งั้นลองล็อคบัส PCI ไว้ที่ 33.33MHz ดูก่อนครับ

Comment

ผมก็ลากได้ไม่เยอะไปกว่าคุณ เซงเลย ใครเทพช่วยที

Comment

มาอีกคนแล้วคับ FP กับ AMD มันไม่เข้ากันครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                  มาอีกคนแล้วคับ FP กับ AMD มันไม่เข้ากันครับ
                  FP คือไรอาครับพอดีผม มือใหม่

Comment

FP-Y5 ไม่ไหวครับ กับชุดของท่าน (x2 3800+ กับ M2N-E)

ของผมซื้อมาเหมือนกัน แล้วมาใช้ ดันไม่ไปเลยครับ 250 ก็ไม่ไหวแล้ว

พอดีก็เลยขอเปลี่ยนกับเพื่อนมาใช้ Corsair Vs สบายเลยครับ ลากมันดี

(ดูที่ลายเซนต์ผมก็ได้นะครับ ผมใช้ 3600+ กะ M2N-E)

แต่เสียที่ว่ามันร้อน เพราะผมใช้ sink เดิม ก็เลยไม่กล้าให้มันไปไกลกว่านี้

เดวจะพาไปซีพียูไปม้วยซะก่อน อิอิอิ

ยังงัยก็เอาใจช่วยนะครับ สู้ๆๆๆๆ AMD แรงๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by dies View Post
                      FP คือไรอาครับพอดีผม มือใหม่
                      ชิปของแรมไงครับ

Comment

เพิ่งรู้นะครับว่า FP กับ AMD มันไม่เข้ากัน...

Comment

ผมมี2คู่ครับ คู่นึงวีค8ลากได้270 อีกคู่นึง วึค11ลากได้แค่260เท่านั้น แต่พอใส่4คู่พร้อมกัน เหลือแค่240เอง ผิดกับ D9GMHที่ซื้อจากคุณคิวเลย 295ชิลๆ

Comment

ครับ

Comment

ไม่รู้อันนี้เรียกว่าเข้ากันไม่ได้รึเปล่าน้า...

Comment

Working...
                              X