Announcement

Collapse
No announcement yet.

i7 Oc 4.2G เเบบลดโลกร้อน ด้วยไฟต่ำๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i7 Oc 4.2G เเบบลดโลกร้อน ด้วยไฟต่ำๆ

เนื่องจากอยากลดโลกร้อน เลยพยายามหาไฟในจุดที่ต่ำที่สุด
    ภายใต้เงื่่อนไข BCLK 200 ตัวคูณ Auto
    เพื่อให้ได้ความถี่ที่ 4.2G

ที่ผมลองทำได้ไฟต่ำสุดที่ 1.24 ถ้าต่ำกว่านี้เทสไม่ผ่าน มีผลทำให้ ความร้อนตอนฟูลโหลด อยู่ที่ประมาณ 56 c สำหรับกระดองCPU

หรือท่านใดสามารถเเนะนำเพื่อให้ได้ไฟที่ต่ำเเละเสถียร ไปกว่านี้ จะขอบคุณมากครับ

รักษ์โลก รักน้ำ รักป่าไม้ โปรดใช้สอย VCore อย่างประหยัด

Last edited by jamesboyd; 22 May 2009, 12:10:48. Reason: ใส่รูปให้ใหญ่ขึ้น

เบิ้ลๆ เน็ทล่ม
    แรงๆๆๆ

Comment

Originally posted by BUS View Post
      เบิ้ลๆ เน็ทล่ม
      แรงๆๆๆ
      เพิ่มขนาดรูปเเล้วครับ สำหรับผู้สูงอายุ

Comment

อิทธิฤทธิ์ D0 จริงๆนะครับเนี้ย หุหุ C0/C1 หลบไปไกลๆเลย

แล้ว QPI/VTT เท่าไหร่หรอครับ เผื่อจะได้เอามาเป็นแนวทาง

ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by jamesboyd View Post
          เพิ่มขนาดรูปเเล้วครับ สำหรับผู้สูงอายุ
          โลกเริ่ม ร้อนอีกแล้ว....ช่วยโลกไม่ให้รอ้นเริ่มต้นที่ตัวเราก่อน...หุุุุุุุหุุหุ...หรืออาการร้อนตัวหวา

Originally posted by MXdeFunk View Post
          อิทธิฤทธิ์ D0 จริงๆนะครับเนี้ย หุหุ C0/C1 หลบไปไกลๆเลย

แล้ว QPI/VTT เท่าไหร่หรอครับ เผื่อจะได้เอามาเป็นแนวทาง

ขอบคุณคับ
          เจ้าของกระทู้เจอชุดนี้แล้วหนาวแน่

click

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post

ขอบคุณคับ
            Auto ทุกอย่างครับ

Originally posted by BUS View Post
            โลกเริ่ม ร้อนอีกแล้ว....ช่วยโลกไม่ให้รอ้นเริ่มต้นที่ตัวเราก่อน...หุุุุุุุหุุหุ...หรืออาการร้อนตัวหวา

เจ้าของกระทู้เจอชุดนี้แล้วหนาวแน่

click
            ไม่ไหวครับ MB TKไม่ประกันให้ ขืนใช้นั่งหนาวๆ ร้อนๆ กลัวต้องส่งเครมเองเมืองนอก ใช้เวลาเป็นเดือน

Comment

Auto ของ Asus แจ่มมากเลยครับ

ปล. บอร์ดผมใช้อยู่ หนาวๆเหมือนกัน แต่อย่างมากก็รอแค่...เหงือกแห้งครับ แหะๆ

Comment

ไม่ร้อน แต่แรงได้ใจ เลยท่าน jamesboyd

Comment

เออ ทำไหมกับคอร์ด C0 กินไฟเยอะจังผมใช้ 4.2 เท่ากันไฟป่าเข้าไป 1.55 ถึงจะเทสผ่านหมด เซ็งจิตจริงๆๆ

Comment

ของท่านทำไฟได้ต่ำมากครับสุดยอด

Comment

ของผม C0 ตั้ง auto ทุกอย่างบอร์ด P6T บูตเข้าได้เล่นเกมได้แต่ไม่เสถียร เช๊คดูใช้ไฟ 1.42 QPI 1.4 PLL 1.8

อัดไปอัดมาจนเสถียรที่ Vcore1.45 QPI1.42 PLL2.0 ฮ่าๆ

Comment

Auto ของ Asus แจ่มมากเลยครับ

ปล. บอร์ดผมใช้อยู่ หนาวๆเหมือนกัน แต่อย่างมากก็รอแค่...เหงือกแห้งครับ แหะๆ
                        รู้สึกว่าQpi 1.37 ครับ PLL 1.8

Originally posted by toi_125 View Post
                        ไม่ร้อน แต่แรงได้ใจ เลยท่าน jamesboyd
                        ยังร้อนไปหน่อยครับ อยากได้ฟูลโหลด ประมาณ40ปลายๆ

Originally posted by คนมือใหม่ View Post
                        เออ ทำไหมกับคอร์ด C0 กินไฟเยอะจังผมใช้ 4.2 เท่ากันไฟป่าเข้าไป 1.55 ถึงจะเทสผ่านหมด เซ็งจิตจริงๆๆ
                        เรื่องปกติครับสำหรับ C0 ไม่ต้องคิดมากครับ

Originally posted by ps000000 View Post
                        ของท่านทำไฟได้ต่ำมากครับสุดยอด
                        อยากได้ต่ำกว่านี้
                        ตอนเเรกก่ะว่าจะให้ต่ำกว่า1.18 เข้าวินโดได้เเปปเดียว
                        Originally posted by Psycho_AJ View Post
                        ของผม C0 ตั้ง auto ทุกอย่างบอร์ด P6T บูตเข้าได้เล่นเกมได้แต่ไม่เสถียร เช๊คดูใช้ไฟ 1.42 QPI 1.4 PLL 1.8

อัดไปอัดมาจนเสถียรที่ Vcore1.45 QPI1.42 PLL2.0 ฮ่าๆ
                        PLL สูงไปไหมครับ (เเต่ว่า PLL มันคือไฟอะไรอ่ะ)

Comment

ได้ทั้งแรงทั้งประหยัดไฟคุ้มจริงๆ D0

Comment

ความลับ อิอิอิอิ

Comment

อยากได้วีคจังเลยครับ แหะๆ

Comment

Working...
                              X