Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องRAID หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องRAID หน่อยครับ

คือ m/b มันเป็นบอร์ดเก่า(Asus A8N5X)รองรับ RAID sata I แล้วผมกำลังจะซื้อHDD ใหม่ ซึ่งตอนนี้มันเป็น sata II หมดแล้ว อยากทราบว่าถ้าผม จะเอา HDD sata II มาทำ RAID 0 กับ m/b เก่าตัวนี้(Asus A8N5X) จะได้ป่าวครับ ยังไงรบกวนชี้แนะด้วยครับ

HDD ตัวที่จะซื้อใหม่เป็น WESTERN 250GB. 7200 RPM SATA II B/F 16 MB.

raid ผมเคยทำแต่ hdd รุ่นเดียวกัน ขนาดความจุความเร็วเท่ากันน่ะครับ ไม่เคยข้ามรุ่นข้ามสายพันธุ์แบบนี้นะ

Comment

ได้มั้งคับ

Comment

Originally posted by KamuiShirou View Post
        raid ผมเคยทำแต่ hdd รุ่นเดียวกัน ขนาดความจุความเร็วเท่ากันน่ะครับ ไม่เคยข้ามรุ่นข้ามสายพันธุ์แบบนี้นะ
        อ่านดีๆนะครับ HDD รุ่นเดียวกัน กำลังจะซื้อใหม่ 2 ลูกมา RAID ครับ แต่ที่สงสัยคือ บอร์ด มันรุ่นเก่าไงครับ บอร์ดมันแค่ sata I (แต่ถ้าเสียบ sata II ลูกเดียวบ้านๆไม่RAID ก็ไม่มีปันหา)
        แต่ปัญหาคือผม อยากต่อRAID อิอิ

Comment

ขอดัน นิดนึงครับ มันตกๆ ดันๆๆๆๆๆๆๆ

EDIT จ้า ผิดหมวดๆๆ โทดทีก๊าบบบ

Comment

Working...
          X