Announcement

Collapse
No announcement yet.

Athlon 6000 ใช้ MB ไหนดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Athlon 6000 ใช้ MB ไหนดีคับ

CPU AMD2 (940) X2 Athlon 6000 / AMD2 (940) X4 Phenom 9600
    ตอนแรกเลือก DFI LP DK 790FX-M2RS ไว้แต่ราคาก็ค่อนข้างสูง
    เลยมาดู Abitx78

อยากทราบ ควรใช้อะไรดีคับ อยากให้เต็มประสิทธิภาพของมัน

ยี่ห้ออื่นก็ได้นะคับ ขอบคุณคับ

GA-MA78GM-S2H อันนี้ครบเครื่องดีครับ แต่คุณภาพจะสมราคามั๊ย รอคนใช้จริงมาตอบครับ

Comment

จริงๆใช้ตัวใหนก็ได้ครับ แต่อยู่ที่ว่าจะใช้ไปด้านใหน
      ถ้าอยาก OC แรงๆ ก็ตัวแรกครับ DFI
      AX78 ตอนนี้ก็คุ้มราคา ยอดฮิตขวัญใจมหาชน ประสิทธิภาพดีเกินราคา

Comment

ก็เต็มประสิทธิ์ภาพทั้งคู่แหละครับ ออกจะเลยด่วยซำถ้าลากดีๆ
        อยุ่งบครับ ax78 เหลือเงินซื้อแรมเทพๆสักคู่
        DFI LP DK 790FX-M2RS จับคู่กับแรมเทพๆ กลายเป็น เทพ+เทพ ครับ

Comment

AM2+ ครับ บอร์ดรุ่นไหนก็ดูเอาตามงบประมาณละกันครับ

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
            ก็เต็มประสิทธิ์ภาพทั้งคู่แหละครับ ออกจะเลยด่วยซำถ้าลากดีๆ
            อยุ่งบครับ ax78 เหลือเงินซื้อแรมเทพๆสักคู่
            DFI LP DK 790FX-M2RS จับคู่กับแรมเทพๆ กลายเป็น เทพ+เทพ ครับ
            แรมเทพนี้แบบไหนคับ จัดให้หน่อย bus 800 น้า
            แล้วถ้าเป็น Abit จัดแรมอะไรดีคับ

ขอบคุณคับ

Comment

อยากใช้ MB ขวัญใจมหาชนบ้างจัง มาซื้อได้ที่ไหนบ้างคับ ตัวแทนจำหน่ายก็ได้คับ

Comment

6000+
                AX78
                GEIL ULTRA 800 4-4-4-12 สีส้มๆนะครับ

ฟันธง

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  6000+
                  AX78
                  GEIL ULTRA 800 4-4-4-12 สีส้มๆนะครับ

ฟันธง
                  แรม ตัวนี้อ่านเจอหลายคนการันตีครับว่าวิ่ง เกินราคา ผมยังว่าจะไปถอยมาใช้สักคุ่เลยครับ

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
                    แรม ตัวนี้อ่านเจอหลายคนการันตีครับว่าวิ่ง เกินราคา ผมยังว่าจะไปถอยมาใช้สักคุ่เลยครับ
                    ครับ ผมก็การันตี (อยู่ที่โชคด้วยนะครับ) แต่ดีกว่า PK แน่นอน ฟันธง

Comment

ผมใช้ GEIL Ultra Cl 4-4-4-12 ต้องปรับไปเลี้ยงไปที่ทเ่าไรครับในป้ายติดว่า 2.1 V ครับ จะมีปัญหาไหมครับถ้าปรับไป 2.1 V เลย บอร์ด abit AX78 ครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับผม

Comment

ปกติ 4-4-4-12 บริษัทการันตีที่ไฟ 2.1 อยู่แล้วครับ ถ้าใช้ Cl5 อาจจะใช้ไฟ 1.8-1.9 ได้สบายๆ แต่ถ้าจะเอ 4-4-4-12 แบบเสถียร ต้อง 2.1 ครับ ต่กกว่านี้ก็ได้ ไม่ว่ากันถ้ามันไม่เกเรอะไรครับ

ส่วนเรื่อง OC ก็ว่ากันไปอีกเรื่องตามความ กล้าและบ้า เต็มที่เลยครับ อิอิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          ปกติ 4-4-4-12 บริษัทการันตีที่ไฟ 2.1 อยู่แล้วครับ ถ้าใช้ Cl5 อาจจะใช้ไฟ 1.8-1.9 ได้สบายๆ แต่ถ้าจะเอ 4-4-4-12 แบบเสถียร ต้อง 2.1 ครับ ต่กกว่านี้ก็ได้ ไม่ว่ากันถ้ามันไม่เกเรอะไรครับ

ส่วนเรื่อง OC ก็ว่ากันไปอีกเรื่องตามความ กล้าและบ้า เต็มที่เลยครับ อิอิ

สมมุติใช้แรมตัวนี้ ไฟอยู่ 2.1 ถ้าเอาไปใส่กับ ASROCK ALIVENF6P-VSTA จะใส่ได้มั๊ยครับ

รู้สึกว่าบอร์ดตัวนี้จ่ายไฟแรมได้น้อย

Comment

ปรับไฟไปสุดบอร์ด เค้นถึงยอดมันเลยครับ อิอิ

Comment

ส่านใหญ่เข้าใช้ AX 78 ครับ

Comment

Working...
                              X