Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงไดรเวอร์ X-Fi Xtreme Music แล้วหยุดที่27%

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงไดรเวอร์ X-Fi Xtreme Music แล้วหยุดที่27%

ใช้X-Fi Xtreme Musicอยู่ครับ แต่พอดีว่าลองเอา Audigy2zs มาลองฟังดู ก็ลงไดรเวอร์ทับกันไปมา เอาตรงนั้นเข้าบ้างตรงนี้ออกบ้าง

แล้วกลับมาใช้X-Fi Xtreme Music เหมือนเดิม

ลงไดรเวอร์ตัวเดิม มันInstall ช้ากว่าเดิมมาก แล้วก็หยุดที่27% ทำอะไรต่อไม่ได้เลย

ไม่รู้ว่ากรณีนี้เกิดจากอะไร
    จุดไหนที่ทำให้หยุดที่27%
    สามารถแก้ได้อย่างไร

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ
    ขอบคุณทุกๆท่านที่ใจดีช่วยตอบ และให้ความรู้เพิ่มเติมครับ

ตอนนี้ไม่มีเสียงเลยครับ

Comment

เตยเป็นครับ
      ลองหาโปรแกรมพวก driver cleaner มาลบ driver เก่าที่ค้างอยู่ออกก่อนครับ

Comment

ลองหาโปรแกรม Revo Uninstall มาลงให้แล้วลบไดเวอร์เกี่ยวกับซาวออกให้หมด แล้วลงใหม่อีกทีครับ ถ้าไม่ได้ก็เอาไปลองกับเครื่องอื่นดูก่อนครับ เท่่าที่ใช้มาไม่เคยเป็นครับ

Comment

driver ของ Creative มันเฮี้ยนมากครับ
          ยิ่งของ X-Fi ยิ่งดุ บางทีเล่นเอาจอฟ้าเลย
          ถ้าหาสาเหตุไม่พบก็ลงใหม่แหละดีที่สุดครับ
          เกลี้ยงๆ สะอาดๆ ใช้แล้วไม่เสียสุขภาพจิต 55

Comment

Originally posted by CtMonz View Post
            เตยเป็นครับ
            ลองหาโปรแกรมพวก driver cleaner มาลบ driver เก่าที่ค้างอยู่ออกก่อนครับ
            ครับผมขอบคุณครับท่านCtMonz แล้วโปรแกรมพวก driver cleaner หาได้ที่ไหนอ่ะ

Originally posted by wancom1926 View Post
            ลองหาโปรแกรม Revo Uninstall มาลงให้แล้วลบไดเวอร์เกี่ยวกับซาวออกให้หมด แล้วลงใหม่อีกทีครับ ถ้าไม่ได้ก็เอาไปลองกับเครื่องอื่นดูก่อนครับ เท่่าที่ใช้มาไม่เคยเป็นครับ
            ขอบคุณครับท่านwancom จะลองหาดูครับ
            Originally posted by tuajing View Post
            driver ของ Creative มันเฮี้ยนมากครับ
            ยิ่งของ X-Fi ยิ่งดุ บางทีเล่นเอาจอฟ้าเลย
            ถ้าหาสาเหตุไม่พบก็ลงใหม่แหละดีที่สุดครับ
            เกลี้ยงๆ สะอาดๆ ใช้แล้วไม่เสียสุขภาพจิต 55
            ขนาดนั้นเลยเหรอครับท่านtuajing
            อย่างนี้ต้องเอาผ้าสีมาพันไว้ กันเฮี้ยนล่ะสิเนี่ย...... 55555++

Comment

Originally posted by tuajing View Post
              driver ของ Creative มันเฮี้ยนมากครับยิ่งของ X-Fi ยิ่งดุ บางทีเล่นเอาจอฟ้าเลย
              ไม่เชื่อ อย่าลบหลู่ เฮี้ยนจริง ยืนยันอีกเสียง

แค่ เปิดๆอยู่ นึกจะถอดมาเช็ดฝุ่น แล้วเปิดเครื่องโดยไม่เสียบการ์ดเข้าไป
              คราวนี้หล่ะ พอเสียบไปอีกรอบ จอฟ้าเลย

Comment

Driver Sweeper
                http://downloads.guru3d.com/download...=1655#download

Comment

เปลี่ยนสล็อดใหม่อยู่ครับ

Comment

ลองอีกครั้งครับ

Uninstall แล้ว ก็ยังเป็นอาการเดิม
                    ค้างอยู่ที่27% สถานะคือInstalling Entertainment Center

ถ้าไม่ได้ คงต้องใช้ไม้ตาย Format ลง Windows ใหม่

Comment

รอคำตอบครับ

Comment

[QUOTE=BoM;5200719]ไม่เชื่อ อย่าลบหลู่ เฮี้ยนจริง ยืนยันอีกเสียง

แค่ เปิดๆอยู่ นึกจะถอดมาเช็ดฝุ่น แล้วเปิดเครื่องโดยไม่เสียบการ์ดเข้าไป
                        คราวนี้หล่ะ พอเสียบไปอีกรอบ

คล้ายๆๆ กับผมเลย แต่ผมไม่มีเสียง ต้องลบไดรเวอร์ออก ....แล้วลงใหม่ครับ...

Comment

เฮี้ยนอีกเสียงครับ โดนกับตัวมา แทบแย่ต้องหาเข้าไปแก้ที่ เซฟโหมด แล้ว เอา Driver ออกให้หมดครับ ลองหาโปรแกรม Your Uninstall 2008 ดูน่ะครับ เกลี้ยงครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

เฮี้ยนจริง

Comment

Working...
                              X