Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อแล้ว ช่วยผมด้วยได้โปรด ต้องซื้อก่อน 6 นี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อแล้ว ช่วยผมด้วยได้โปรด ต้องซื้อก่อน 6 นี้

คือ ผทเล็งไว้ กยี่ห้อ แต่ยี่ห้อละรุ่น แต่แบบคิดไม่ออกเลยว่าจะเอารุ่นไหนดีอะ ช่วยผมด้วยนะ

1 Aspire 5594 คือแบบสเป็กนี่โดนใจผมเลย แต่แบบพอเข้ามาในเว็บนี้อะ แบบเครียดอะ กูเอาอดีไหมวะเนี่ย ราคาแค่ 42900 เองด้วยรวมแวทแล้วบวกของแถมอีก แต่แบบ ฟังปัญหามาแล้วอะ แบบเครียดเลยอะ แล้วยังมีเรื่อง วิสต้าอีก แต่ทางร้านบอกว่าเอเซออะลงได้เลย แค่ เหมือนไรสักอย่างแบบ เก็บเอาวิสต้าแท้มาก่อน แล้วก็แบบลงxp ได้เลยอะ ไม่ต้องยุ่งยากเหมือนยี่ห้ออื่น

2 benq s73 อะ ตัวนี้ก็โดนใจ ไม่ค่อยมีข้อเสียมั้ง เพราะคนพูดถึงกลางๆ เลยไม่รู้ดีไหม แต่ติดที่ว่า เป็ยวิสต้าอะดิ แล้วเคยอ่านเจอ ทางศูนย์ยังไม่มีไดเวอ setup ของ xp เลยอะ เลยแบบอ้าวแล้วเกิดซื้อมา แล้วมาใช้กับที่ทำงานไม่ได้หละ เซ็ง จอช

3 vaio c23s อะ โดนใจสุดๆ แต่ติดเรื่องวิสต้า ถึงจะอ่านกระทู้ปักหมุดแล้วอะ แต่แบบกลัวซื้อไปแล้วเกิดว่า เรทำไม่ได้หละเพราะผมโง่คอมแบบสุดๆ เลย เอาไงดีวะ ยังมีเรื่องแบบ เซอวิส บวกกับอะไฟล่ที่แพงมาก

ผมเอาไรดีอะครับ หรือ มีรุ่นอื่นอีกไหมอะ ที่ใช้ xp ได้ เล่นเกมได้ แต่ก็รองรับ vista นะ ราคา ไม่เกิน 45000 อะ ช่วยทีนะเดี๊ยวไม่ทัน

Aspire 5594 ราคารวม vat แล้วตกประมาณเท่าไหร่อะ

Comment

ลองไปดูที่เซียร์ครับ ชั้น 2 Sony VAIO spec รวมดีมากครับ แต่จำไม่ได้ว่ามีอะไรบ้าง
      เท่าที่ทราบ เป็น Harddisk SATA 80Gb ram 512หรือ 1g ไม่รุ้คับ การ์ดจอ Go 7300
      จำได้เท่านี้เองงะคับ ราคาก็ 44900 รวม VAT มีให้เลือกหลายสีด้วยคับ

Comment

ลืมบอกไปว่าแถม Vista Home ด้วยมั้งครับ
        ผมก็เล็งไว้เหมือนกัน แต่ตอนนี้ จะซื้อคอม PC ใหม่ก่อนเพราะเครื่องเก่า เน่าแล้ว - -*

Comment

ถ้าไงลองไปจับๆเล่นก่อนจะดีกว่าคับ ผมก็ใช้ acer อยู่ซื้อตั้งแต่ 5พค 49 ยังสบายดีอยู่ส่วนเรื่องความร้อนอันนี้ร้อนจิงคับมันก็เป็นเรื่องธรรมดาสำหัรบผมไปแล้วเพราะการ์ดจอมันแยกเลยร้อน ส่วน benq เครื่องก็โอระดับกลางแต่จอสวย และ sony เคยจับของเพื่อนมาก็ค่อนข้างดีคับแบตอยู่นานดีเหมาะทำงานกะเล่นเกมเบาๆได้คับ

Comment

Originally posted by gtasan View Post
            Aspire 5594 ราคารวม vat แล้วตกประมาณเท่าไหร่อะ
            42900 เองอะ

Comment

Originally posted by kepter View Post
              ถ้าไงลองไปจับๆเล่นก่อนจะดีกว่าคับ ผมก็ใช้ acer อยู่ซื้อตั้งแต่ 5พค 49 ยังสบายดีอยู่ส่วนเรื่องความร้อนอันนี้ร้อนจิงคับมันก็เป็นเรื่องธรรมดาสำหัรบผมไปแล้วเพราะการ์ดจอมันแยกเลยร้อน ส่วน benq เครื่องก็โอระดับกลางแต่จอสวย และ sony เคยจับของเพื่อนมาก็ค่อนข้างดีคับแบตอยู่นานดีเหมาะทำงานกะเล่นเกมเบาๆได้คับ
              แบบ เฮ้อ คือ ผมมาอ่านคนด่าเอเซอร์เยอะมากผมเลย แบบ เซ็งตอนแรกกะเดินไปซื้อแล้วนะ

Comment

Originally posted by myaddykicks View Post
                42900 เองอะ
                จ๊ากกกกก ทำไมถูกจังตอนแรกนึกว่าราคาจะ4หมื่นปลายๆเกือบ5หมื่นซะอีก (ผมไปดูจากเว็บAcer http://www.acer.co.th/product/travel...0_/index_p.htm )

แล้วซื้อราคาแบบนี้ได้ที่ไหนอะ

Comment

Originally posted by gtasan View Post
                  จ๊ากกกกก ทำไมถูกจังตอนแรกนึกว่าราคาจะ4หมื่นปลายๆเกือบ5หมื่นซะอีก (ผมไปดูจากเว็บAcer http://www.acer.co.th/product/travel...0_/index_p.htm )

แล้วซื้อราคาแบบนี้ได้ที่ไหนอะ
                  softworld ทั่วกทม

Comment

memory ของ VGA มัน interface แค่ 64 bit นะครับ acer น่ะ .... ของ BENQ จะเป็น 128 bit :P

benq ข้อเสียคือ เสียงกระป๋อง (ลำโพงเล็กมาก - -') ... กะกินไฟใช้ได้เลย ....

ปล. ไม่เคยจับ acer ตัวนั้นนะ ไม่รู้มันจะกินไฟพอกันรึเปล่า (ก็น่าจะพอกันแหละ การ์ดจอตัวเดียวกัน - -

เรื่อง driver xp ของ S73VG ก็โหลดตัว vista ในเวบของรุ่น S73G,VG มาลงก็ได้ แต่ต้องหา driver Lan กะ wLan มาลงเพิ่มเองนะครับ ที่เหลือใช้ได้หมดเลย .... อ่อ แล้วก็ S73VG เนี่ย ยัง sleep กะ hibernate ใน XP ไม่ได้นะครับ ... แต่ vistaไม่มีปัญหา

ปล ถ้าจะซื่อมาเล่นเกมจริงๆ ผมว่า S73 เจ๋งกว่า Acer แน่นอนคับ ^^ ตัง 42000+- นิดหน่อย ก็ได้แรมเพิ่มเป็น 2G แล้ว
                    Last edited by eol; 5 May 2007, 03:10:54.

Comment

Working...
                    X