Announcement

Collapse
No announcement yet.

ThermalTake TR2 RX 550W แทน Icute 650w Ok ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ThermalTake TR2 RX 550W แทน Icute 650w Ok ไหมครับ

โทรไปถาม TK มา Icute ไม่มีเลย เห็นบอกของจะเข้าวันศุกร์ แต่คงไม่รอ อยากถามว่า
    ThermalTake TR2 RX 550W แทนได้ไหมครับ วัตต์เต็มไหม

Spec
    E8400
    9800GTX+ << Evga ก็ไม่มีอีกเซงมากมายเอายี่ห้อไรดีครับ
    ram 2*2

icute กับ EVGA 9800GTX ที่ TK ไม่มีเหรอครับ

psu น่าจะขยับไปตัว ThermalTake ToughPower Qfan 650W เลย แต่จิรงๆตัวที่ ThermalTake TR2 RX 550W ก็ได้นะ ผมดูจากหลายเวปแล้วมัน passive ไม่ใช้ active อะ

ผมก็กำลังหา psuกับ การ์ดจอ ใหม่เหมือนกัน ตอนแรกว่าจะเอา ThermalTake TR2 RX 550W กับ ThermalTake ToughPower Qfan 650W แต่มันไม่สวยอะไม่มีไฟ ก็เลยมองไปที่ tagan แต่ก็แพงอีก

ส่วนการ์ดจอมีคนแนะนำว่า evga น่าใช้เหมือนกัน

Comment

TK หมดเกลี้ยงเลยโทรไปถามาเมื่อสักครู่
      Icute อาจจะเข้าวันศุกร์
      EVGA ไม่มีกำหนด -.-3
      2 อย่างข้างบนไม่มีก็คงไม่ไป TK แล้ว ประกอบเซียร์ละกัน - -

ThermalTake ToughPower Qfan 650W ราึคาเท่าไหร่ครับ ร้านไหนมีบ้าง งบ PSU ผมเต็มที่ 3000
      Last edited by momokiko; 23 Dec 2008, 14:47:17.

Comment

TT 550 ก็ใช้ไม่หมดแล้วครับ ดูเนื้องานดีๆ ครับดีกว่า ICUTE อีกครับ

Comment

ครับพี่วิกร^^

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            TT 550 ก็ใช้ไม่หมดแล้วครับ ดูเนื้องานดีๆ ครับดีกว่า ICUTE อีกครับ
            tt 550 เอา 9800GTX+ อยู่ด้วยเหรอครับ

ตัวนี้มัน passive อีกด้วย

คือผมดูแล้วมันน่าจะขยับไป 650 เลยเพราะเอาชัว ในระยะยาว

Comment

Originally posted by singha View Post
              tt 550 เอา 9800GTX+ อยู่ด้วยเหรอครับ

ตัวนี้มัน passive อีกด้วย

คือผมดูแล้วมันน่าจะขยับไป 650 เลยเพราะเอาชัว ในระยะยาว
              ENERMAX 460 ยังเปิด ASUS 9800GTX+ DK TOP ได้เลย
              TT550 แรงกว่าตั้งเยอะครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                ENERMAX 460 ยังเปิด ASUS 9800GTX+ DK TOP ได้เลย
                TT550 แรงกว่าตั้งเยอะครับ
                เอาซะผมเริ่มลังเลและ เพราะผมกำลังจะเปลี่ยนการ์ดจอมาเป็น 9600GT และ psu ก็ต้องเปลี่ยนตาม

ตอนแรกก็เล็ง enchance 500w แต่ดูรีวิวแล้ว สายยาว ถอดสายไม่ได้ ก็เลยตัดไป

ต่อมาก็ TT550 ตัวนี้แหละ แต่ก็ดูรีวิวอีก มันเป็น passive และก็ 70+ ไม่ใช่ 80+ (ไม่รู้เกี่ยวเปล่า) แต่จริงๆสเปกผมก็ตัวนี้ก็น่าจะพอ

แต่กะเอาชัวตอนนี้หันไปสน tagan bz500 แต่ตอนนี้ล่าสุด ต้องกลับไปดู TT550 อีกครั้งและ เริ่มลังเล
                ทั้งราคา และ ความจำเป็นในการใช้

Comment

แค่ 9600GT DELUX ตัวละ 900 บาท ยังใช้ได้เลยครับ

Comment

สาระๆ อิอิ
                    เอา TT550w ดีกว่าเนอะ

Comment

ท่าน momokiko จะสั่งของที่ TK รุ่นเดียวกับผมเป๊ะเลยครับทั้งการ์ดจอและPSU ผมโทรไปถามมาตั้งแต่เมื่อวานแล้วล่ะครับ เหอๆ ตอนนี้ผมไปซื้อ Asus EN9800GTX+ DK/512 กับ Enermax 460W DualFan จาก HardwareHouse ดรียบร้อยแล้วล่ะครับ ตอนนี้กำลังรอของอยู่พรุ่งนี้น่าจะถึงครับ

Comment

ผมคงเอาเป็น
                        XFX 9800GTX+
                        TT 550W

เอ๊ะ!!!หรือเอา
                        Enermax 460w ดีอะครับ หลายใจ เหอๆ มันรับ9800gtx+ ไหวใช่ไหมครับ
                        แบบ Dual Fan กับ Single ต่างกันตรงไหนบ้าง
                        Last edited by momokiko; 23 Dec 2008, 18:29:16.

Comment

Originally posted by momokiko View Post
                          ผมคงเอาเป็น
                          XFX 9800GTX+
                          TT 550W

เอ๊ะ!!!หรือเอา
                          Enermax 460w ดีอะครับ หลายใจ เหอๆ มันรับ9800gtx+ ไหวใช่ไหมครับ
                          แบบ Dual Fan กับ Single ต่างกันตรงไหนบ้าง
                          dual fan ก็ มีพัดลม ไม่แน่ใจว่าขนาดเท่าไนแต่น่าจะไม่ถึง 120mm แต่น่จะ 80mm นะ คือดูดเข้าจากในเคสเข้าตัว psu 1 และเป่าออกหลัง psu 1 ดูแล้วไม่ค่อยสวย

single ผมว่าสวย และน่าจะเงียบว่า คือดูดเข้าจากในเคสเข้าตัว psu ตัวเดียว ขนาด 120mm

Comment

ThermalTake TR2 RX 550W

Comment

550W ไฟอย่างแรง (12V -> 16A+17A) ไม่ต้องกลัว

พอแน่นอนครับ

Comment

Working...
                              X