Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phenom x3 ถือเป็นจุดด่างพร้อย ในประวัติศาสตร์ CPU ของ AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Phenom x3 ถือเป็นจุดด่างพร้อย ในประวัติศาสตร์ CPU ของ AMD

ถูกเรียกว่าเป็นซีพียูพิการมาตั้งแต่มีข่าวว่าจะขาย แต่ทาง AMD บอกว่าจะเอามาต่อกรกับ Core 2 duo ของอินเทล

แต่ปรากฏว่าพออกมาจริง กลับแพ้ Core 2 duo ราบคาบ 3 คอร์ แต่แพ้ 2 คอร์

นอกจากนี้ทางด้านการตลาด ก็จัดว่าเป็นซีรี่ย์ที่ขายไม่ออก คนยังคงเล่น x2 กับ x4 มากกว่า

ตามนั้น

ล้อเป้าชัดๆนะนี่...

Comment

เฮ้อ...

Comment

อิ อิ

Comment

ลองเล่น X3 8750 BE ดูก่อนนะครับ แล้วจะเปลี่ยนทรรศนะคติ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
            ลองเล่น X3 8750 BE ดูก่อนนะครับ แล้วจะเปลี่ยนทรรศนะคติ

เล่นมาแล้วครับ แรงน้อยกว่า E7300

Comment

Originally posted by WesleyAurelio View Post
              เล่นมาแล้วครับ แรงน้อยกว่า E7300
              เหอะๆ แล้วได้คล๊อกอะหว่าว

Comment

ไม่ได้ดูถูกนะ แต่น้ำหน้าอย่างงี้มีปัญหาซื้อทั้ง AMD และ INTEL เหรอครับ หรือตอนนี้เช่าเข้าเล่น ชม ละ15 บาทอยู่ครับ

Comment

เท่าที่รู้มาๆรู้สึกว่า multitasking จะดีกว่า intel 7*00 series นะครับ

Comment

Originally posted by WesleyAurelio View Post
                    เอาผลที่เทสเองมาดูหน่อยสิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      ไม่ได้ดูถูกนะ แต่น้ำหน้าอย่างงี้มีปัญหาซื้อทั้ง AMD และ INTEL เหรอครับ หรือตอนนี้เช่าเข้าเล่น ชม ละ15 บาทอยู่ครับ

แรงงงงงงงงงงงง

พี่นี่ก็แรงใช้ได้นะงับ เห็นทำตัวเนียน ๆ ที่แท้ก็ โอ้ววววววววว
                      Last edited by WesleyAurelio; 23 Jan 2009, 19:03:59.

Comment

ขำวะ อัพ 2 AMD มันจะบ่นทำไม มันด่างก็พ่นสีสิเผื่อจะดูดี

Comment

ถ้าท่านมีอคติกับ AMD ผมว่าเลิกตั้งกระทู้ล่อเป้าเถอะครับ เดี๋ยวคนในบอร์ดเขาจะโกรธเอา ต่อไปท่านอาจจะถูกเมินเลยก็ได้

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=380199

ด้วยความหวังดีจริง ๆ ครับ

...............................................

Edit นิดนึง

พี่นี่ก็ปากหมาใช้ได้นะงับ เห็นทำตัวเนียน ๆ ที่แท้ก็ โอ้ววววววววว
                          ระวังคำพูดนะครับ เกรียนเริ่มแตกซะละ
                          Last edited by Athlon_TFS; 23 Jan 2009, 18:52:17.

Comment

ถูกเรียกว่าเป็นซีพียูพิการมาตั้งแต่มีข่าวว่าจะขาย แต่ทาง AMD บอกว่าจะเอามาต่อกรกับ Core 2 duo ของอินเทล

แต่ปรากฏว่าพออกมาจริง กลับแพ้ Core 2 duo ราบคาบ 3 คอร์ แต่แพ้ 2 คอร์

นอกจากนี้ทางด้านการตลาด ก็จัดว่าเป็นซีรี่ย์ที่ขายไม่ออก คนยังคงเล่น x2 กับ x4 มากกว่า

ตามนั้น
                            ผมว่าคุณทำเกินไปหน่อย นะ
                            บางสิ่ง บางอย่าง ไม่จำเป้นต้องแสดงออกมากก็ได้ นะ

Comment

ไปตามทางของเจ้าเถอะ... เจ้าจงไปอยู่โลกของเจ้าซะ... เจ้าไม่เหมาะที่จะอยู่โลกใบนี้...

Comment

Working...
                              X