Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในบอร์ดชอบ อะไรระหว่าง ATI กับ Nvidia อ่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by iaung View Post
    ใช้ nvidia มาตลอด 4-5 ตัวแล้วก็เป็น nvidia ตอนนี้มี Ati กองไว้ข้างโต๊ะตัวนึง ยังไม่ได้แกะมาลองเลย...............
    ให้ผมช่วยแกะ มะ

Comment

บอร์ดนี้ส่วนมากชอบอะไรเขียวๆน่ะครับ อิอิ

Comment

เขียวอ่ะดีล่ะครับ กัวจาหันมาเปนสีม่วงอ่ะจิ ม่วงนี่ตัวคัยตัวมันน้ะจ้ะ หุหุ ^^

Comment

Nvidia ครับ ชอบ GF6600 AGP 256M เพราะ ตัดสินใจจะเก็บเงินซื้อและ หุหุ

Comment

Originally posted by GyeonWoo View Post
            บอร์ดนี้ส่วนมากชอบอะไรเขียวๆน่ะครับ อิอิ
            ผมว่ามันเริ่มเยอะนะคำถามแบบนี้
            แต่บอร์ดนี้เค้าชอบสีม่วงกันมากที่สุด

Comment

....ซะงั้น

Comment

nVidia คนใช้ หน้าตาดี มีแฟนน่ารัก เอิ๊กๆ (เกี่ยวไหมอ่ะ)

ใช้แต่ nvidia คร้าบ

Comment

ผมชอบ Ati นะ ดูหนังภาพสวยกว่า Nvidia เพราะเคยใช้ แต่ตอนนี้ใช้ 7600Gs อยู่T-T ดูหนังภาพมะสวยเลย

Comment

ATI อีกเสียงครับ

Comment

ใช้ื nvidia ครับ....เนียน..

Comment

ใช้ทั้ง4ค่ายอยู่คับ
                        Ati - Nvidia - SIS - Intel

Comment

ของอย่างนี้มันแล้วแต่คนนะครับ ส่วนตัวผมเลิกใช้NVIDIAมานานแล้วครับ ใช้แต่ATIมาตลอดตั้งแต่R9500@9700->X800XT->X1800XT->X1900CF Edition เวลาเล่นเกมผมเปิดสุดทุกอย่าง AA+AF+HDRตลอด ประทับใจครับ ส่วนเรื่องความสวยของภาพเดิมๆATIกับNVIDIAไม่ได้ต่างกันนะ จะต่างกันตอนเปิดAAน่ะครับ ลองหาดูในบทความของเวปนี้แหละมีรูปเปรียบเทียบให้ดู

Originally posted by GOD-HAND View Post
                          ถ้าเล่นแบบเน้นภาพสวยเนียนๆ เปิดเอฟเฟคสุด ก็ ATI ครับ แต่ถ้าเล่นแบบธรรมดา ก็ nVidia ครับ

ATI เขาสามารถเรนเดอร์ภาพโดยเปิดคำสั่ง Anti-Ailas (คำสั่งลบรอยหยักของภาพ) และ HDR (คำสั่งในการให้เฉดของแสงที่ถูกต้อง) พร้อมกันได้ ซึ่ง GPU ของ nVIDIA แม้ในชิพรุ่นท๊อปอย่าง Geforce 7900 GTX ก็ยังไม่สามารถเรนเดอร์โดยเปิดคำสั่ง 2 อันนี้พร้อมกันได้ แต่ไม่ต้องห่วงครับเพราะ nVIDIA แก้มือมาแล้วโดยมาในรุ่น Geforce 8800 GT งานนี้ผมบอกเลยว่าชิพ ATI Radeon X1950XTX ที่ว่าทั้งเร็วทั้งภาพสวยที่สุดของ ATI มาเจอเจ้า Geforce 8800 GT ของ nVIDIA นี่เข้าไปทีแพ้หมดรูปเลยครับ
                          8800GTมันมีด้วยหรอครับ มีแต่GTX กับGTSนี่นา -*-

Comment

ครับ
                            ตอบมั่ง ใช้ GF5200 GF6600TD GF6800GS มา
                            ปัจจุบัน ใช้ X850XT อยู่ครับ ใช้ ATI ครั้ง แรก ไม่แตกต่างจาก Nvidia ครับ
                            แต่ เอาออก TV แล้ว ATI ภาพ ไม่แตก (ลายเส้น) เท่า Nvidia ครับ สีสดกว่าโดยไม่ต้องปรับไรเลย
                            คมชัดมาก (ชอบดูหนังออก TV ครับ)

Comment

เล่นได้หมดครับ แล้วแต่คนซื้อ

Comment

ATL การ์ดแสดงความคมภาพและสีจะดีกว่าNvidia ครับแต่ความแรงNvidiaจะแรงกว่า
                                http://www.overclockzone.com/zolkorn...dup/index6.htm

Comment

Working...
                                X