Announcement

Collapse
No announcement yet.

[แบบสำรวจ]คุณแคร์ตัวเลขมากแค่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [แบบสำรวจ]คุณแคร์ตัวเลขมากแค่ไหน

แบบสำรวจ : คุณแคร์ตัวเลขมากแค่ไหน
    ผมว่าทุกๆคนก็จะคุ้นเคยกับคะแนนมากๆกันอยู่แล้ว โดยเฉพาะคะแนนจากผลทดสอบต่างๆ
    เห็นแต่ละคนในห้องจัดเสป็ค มาแต่ละที งบเกิน 40000.- ก็มีอยู่เยอะ ทั้งๆที่ใช้แค่ไม่เท่าไหร่

เรื่องคะแนน ผมว่าไม่เท่าไหร่(แต่บางครั้งก็สำคัญในการตัดสินใจซื้อเพื่อสิ่งที่ดีกว่า)
    ส่วนตัวผมเน้นการใช้งาน(พิมพ์งาน ดูหนัง โหลดนั่นๆนี่ๆ เล่นเกมบางครั้ง)มากกว่าคับผม

ผมคอมพ์บ้านคับตามข้างล่างเลย.....ซื้อมาแค่ 14460
    OCZ800 1024*2 = 1700 J.i.B
    9600GT = 4750 ซื้อตรงจาก Synnex ราคา Dealer
    GA-MA 770 DS3 = 2750 J.i.B
    5000+ Black = 2890 com7
    HDD sumsung 160 sata 2 = 1750 ซื้อมานานแระ ADVICE
    PSU tasunami 580watt = 620 ซื้อมานานแระ ADVICE
    เคสบ้านๆเก่าๆคับ SAN+6 Fans ฟรีไปจอเค้ามา อิอิ

Comment

แอบบ้าอยู่นิดๆครับ อิอิ
      01
      03
      05
      06
      vatage
      ตู้ปลา

Comment

คะแนนมันก็อีกส่วนนึง เครื่องผมคะแนนก็ไม่ได้มากอะไร พอเล่นเกมส์ไม่กระตุกเป็นใช้ได้แล้ว

Comment

คะแนน ผมเอาไว้เทียกับ spec ตัวเอง ว่าเปลี่ยนชิ้นนี้แล้วได้อีกเท่าไหร่^^
          Last edited by charif; 25 Jun 2008, 10:42:34.

Comment

ไม่บ้าครับ เน้นใช้งาน ไม่สะดุดถือว่ายังใช้ได้ เลขมากมายขี้เกียจอ่าน

Comment

เมื่อก่อนบ้าคะแนนมากครับ เดี๋ยวนี้เล่นเกมส์(อยู่แค่ไม่กี่เกมส์)ลื่น ก็โอเคแล้วครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                เมื่อก่อนบ้าคะแนนมากครับ เดี๋ยวนี้เล่นเกมส์(อยู่แค่ไม่กี่เกมส์)ลื่น ก็โอเคแล้วครับ
                เหมือนท่านเลยครับ
                ปัจจุบันไม่คิดจะเปลี่ยนการ์ดจอแล้วครับ ไว้กระตุกค่อนเปลี่ยน

Comment

ให้เล่นเกมส์แล้วลื่นไม่กระตุกเป็นอันใช้ได้ล่ะ

Comment

แคร์เหมือนกัน จากเมือก่อนคะแนน 600 ตอนนี้ 14000 รูสึกปลื้มใจไม่ไช่น้อย
                    แต่ถ้าให้เลือก แคร์คนในรูปมากกว่า

Comment

Originally posted by Deenkung View Post
                      แคร์เหมือนกัน จากเมือก่อนคะแนน 600 ตอนนี้ 14000 รูสึกปลื้มใจไม่ไช่น้อย
                      แต่ถ้าให้เลือก แคร์คนในรูปมากกว่า
                      อะจึ๋ยยยย..... อิจฉาเฟ้ยยย

Comment

ไม่เคยลอง แต่ถ้าเล่นเกมส์ไม่ตุกก็พอละ

Comment

เอาคะแนนไว้เทียบกะตัวเองครับ

ว่าจูนอะไรแล้วคะแนนได้เพิ่มมากขึ้น หรือ น้อยลง

แล้วจึงหาค่าที่คะแนนมากที่สุด + สเถียรมากที่สุด

Comment

ผมแคร์ตัวเลข อุณหภูมิ มากที่สุดครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                              แอบบ้าอยู่นิดๆครับ อิอิ
                              01
                              03
                              05
                              06
                              vatage
                              ตู้ปลา
                              นิดๆแต่ล่อซะครบเลย
                              แคร์แน่นอนครับ อย่างน้อยมันบอกประสิทธิภาพอย่างคร่าวๆให้เราได้

Comment

Working...
                              X