Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Tagan BZ ช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Tagan BZ ช่วยทีคับ

พอดีว่าเพิ่งไปถอย Tagan BZ800 มาใหม่ ตอนเช็คของเสร็จแล้ว

เด็กร้านมันไม่ได้ใส่ คู่มือมาให้ด้วย เซงจิต...

เข้าเรื่องนะคับ คือว่า พอดีผมสงสัยกะไฟของมันอะคับ

ที่เห็นๆมันเหมือนกับว่า สายที่เราเสียบไป ไฟมันก็จะขึ้น ท่าอันไหนไม่ได้ใช้ไฟก็ไม่ขึ้น

แต่ของผมไฟมันขึ้นทุกอันเรยอะคับ ทั้งที่เสียบสายไปไม่กี่สาย

มันปกติป่าวครับแบบนี้

มารอฟัง ซื้อมายังไม่ได้ใส่เลย

Comment

ผมขึ้นหมดทุกดวงเลยเสียบหรือไม่เสียบ = =' ดูในลายเซ็นผมก็ได้ตัวอย่างชัดเจนเลย
      Last edited by Justin@JK; 5 Aug 2008, 01:18:17.

Comment

ขึ้นหมดครับ

Comment

ของผมใช้ BZ900 จะขึ้นเฉพาะเส้นที่เสียบสายเท่านั้นครับ ตามคู่มือก็บอกไว้อย่างนั้นครับ

Comment

ผมใช้ BZ800W จะมีไฟเฉพาะเส้นที่เสียบครับ ผมไม่รู้เหมือนกันนะครับว่าล็อตแรกกับล็อตหลังผลิตเหมือนกันหรือไม่
            บางที่ท่างบริษัทอาจเห็นว่ามีคนต้องการให้ช่องที่ไม่ได้เสียบมีไฟก็ได้ครับเลยทำออกมาใหม่ให้มีไฟหมดทุกดวงครับ
            ทางที่ดีโทรไปถามที่ร้านครับ

Comment

ผมใช้อยู่2รุ่นครับ รุ่น800wเสียบไม่เสียบมันก็ขึ้นหมดครับ แต่รุ่น600wไฟติดเฉพระเส้นที่เสียบครับ

Comment

ผมไปถามมาแล้วคับ ถ้าเป็นของล็อคใหม่ไฟจะติดทุกดวงคร้าบบบ

Comment

ติดทุกดวงก็ดีเหมือนกันนะ สวย+สว่าง แต่กินไฟ55+

Comment

ติดหมด สวยดีๆๆ

Comment

สรุปของผมก้อลอตใหม่สินะ ^^
                      ว่าแต่ไอสายที่ทันให้มาเหมือนจะให้ขันนอต นี่จำเป็นมั้ยคับ
                      ขอบคูณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ

Comment

สายการ์ว[สายดิน] อะคับแล้วแต่ว่าท่านจะยอมทนกะไฟดูดได้ไหมอิอิ ส่วนผม มัดรวมไว้ เคสเป็นอคิริค ไม่ดูด^^

Comment

คู่มือของ PSU ให้ไปทวง ณ ร้านที่ซื้อเลยครับ ส่วนไฟ LED มันกินไฟแค่จิบๆให้มีเป็น 100 หลอดยังกินไม่เท่าไหร่เลยครับ

Comment

Originally posted by PopRedRiver View Post
                            สายการ์ว[สายดิน] อะคับแล้วแต่ว่าท่านจะยอมทนกะไฟดูดได้ไหมอิอิ ส่วนผม มัดรวมไว้ เคสเป็นอคิริค ไม่ดูด^^
                            ผมลากกราว ไปแปะผนังเลยครับ เคสอคลิลิคเหมือนกัน

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                              ผมลากกราว ไปแปะผนังเลยครับ เคสอคลิลิคเหมือนกัน

Comment

Working...
                              X