Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC ที่ Gpu แต่ไม่ OC Mem ความเร็วจะได้เพิ่มขึ้นเยอะเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC ที่ Gpu แต่ไม่ OC Mem ความเร็วจะได้เพิ่มขึ้นเยอะเปล่าครับ

OC ที่ Gpu แต่ไม่ OC Mem ความเร็วจะได้เพิ่มขึ้นเยอะเปล่าครับ

เช่น เดิมๆ 625/1986

OC 725/1986 กับ 725/2300

คือความเร็วจะต่างกันมากไหมครับ เวลาเล่นเกม

ใช้จริงๆไม่ค่อยเห็นผล

จะมีผลมากๆ ก็เฉพาะ คะแนน ไว้เอามาโชว์ชั่วครั้งชั่วคราว

Comment

ช่วยได้บ้างเหมือนกันครับ

Comment

นั่นคุณกำลัง OC mem อยุ่นะครับ

Comment

core>shader>mem ลำดับความสำคัญ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
            ใช้จริงๆไม่ค่อยเห็นผล

จะมีผลมากๆ ก็เฉพาะ คะแนน ไว้เอามาโชว์ชั่วครั้งชั่วคราว
            ท่านพูดถูกเลย ใช้จริงไม่แตกต่างเลยครับ

แต่ถ้า OC CPU อันนั้นเห็นผล ชัดเจนครับว่าแรงขึ้น

Comment

ก็เหมือนท่านลากซีพียู กับลากบัสแรมอ่ะ

Comment

ได้ความรู้ดีครับ ถ้ามีผลน้อยผมจะได้ไม่ต้องลาก เพราะ HD4850 ผมลากไปแต่ Core อะครับ Mem ลากไม่ไปเลย ลาก 760/1053 เล่นได้ดี แต่ 700/1103 ภาพแตกเป็นจุดๆเลย......งง

Comment

core เกิน ภาพค้าง mem เกิน ภาพแตก..

Comment

hd4850 ผมว่าลากmem ได้framerate และความลื่นเห็นผลกว่าcore นะ เคยทดลองดูแล้ว gpu ลากไป เทสได้เพิ่มไม่กี่เฟรม(เกมส์นะ ไม่ใช่คะแนน) แต่mem เพิ่มขึ้นมากกว่าครับ + ความลื่นไหลในการเล่นก็มากกว่า ผมเลยอยากได้ hd4870 ddr5 มันถึงได้แรงซะขนาดนั้น mem bw กระจาย

Comment

ตามนั้นท่าน OCเม็มเร็วกว่า

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                        core เกิน ภาพค้าง mem เกิน ภาพแตก..
                        อ๋อ...มันเป็นเยี่ยงนี้ ขอบคุณครับ ^^

Comment

Originally posted by shady View Post
                          hd4850 ผมว่าลากmem ได้framerate และความลื่นเห็นผลกว่าcore นะ เคยทดลองดูแล้ว gpu ลากไป เทสได้เพิ่มไม่กี่เฟรม(เกมส์นะ ไม่ใช่คะแนน) แต่mem เพิ่มขึ้นมากกว่าครับ + ความลื่นไหลในการเล่นก็มากกว่า ผมเลยอยากได้ hd4870 ddr5 มันถึงได้แรงซะขนาดนั้น mem bw กระจาย
                          เง้อ...แล้วของผมดันลาก Mem ไม่ไป.........เศร้า T___T

Comment

ถ้า OC Mem นะครับ

จะทำให้ Bandwidth เพิ่มขึ้นด้วย ...

ส่งผลนิดหน่อย แต่ไม่มากครับ

Comment

ลากแต่คอร์ไม่ลากเมม มันก็คอขวด ก็ไม่ได้ช่วยเท่าไรอยู่ดี

ต้องควบคู่กันไปอ่ะครับของแบบนี้

ช่วยกันคิดช่วยกันทำ

Comment

Working...
                              X