Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะแคปรูปจาก KMP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะแคปรูปจาก KMP

ต้องทำยังไงบ้างคะแคปแบบกด PrtScn หรือใช้คำสั่งในตัวโปรแกรมก้อยังไม่ได้เป็นหน้าจอดำๆ คะ ขอความรู้ด้วยนะคะ ขอบคุณคะ

ไม่มีใครรู้วิธีเลยเหรอ

Comment

สงสัยไม่รุ้จริงๆ

Comment

เฮ้อ โพสที่3 ถามให้คนอื่น รู้สึกอยากจะตอบหน่อยสิครับ คุณมาขอความรู้ไม่ใช่เหรอ

kmp ใช้default renderer เป็น overlay mixer มันcapรูปไม่ได้อยู่แล้ว ให้เปลี่ยนเป็นอย่างอื่น เช่น vmr9, evr, haali's
        ขี้เกียจแปะรูปละ ลองหาดูเองนะครับ
        Last edited by Ittipol02; 30 Nov 2008, 19:43:27.

Comment

ลองเปิดกับโปรแกรมอื่นดูนะ
          เราลองใช้ WMP กด PrtScn ได้นะ
          nero show time ก็ได้

Comment

ลองใช้โปรแกรมอื่นเปิดดู
            เราใช้ WMP หรือ nero show time 8 กด PrtScn เห็นภาพนะ
            แต่ไม่รู้ว่าไฟล์ที่เธอจะเปิดจะเปิดกะโปรแกรมอื่นได้ป่าว

Comment

ขอบคุณคะ เดี๋ยวจะลองดูนะคะ

Comment

wmp10 neroshowtime powerdvd windvd ใช้ overlay ทั้งนั้น print scn ไม่ได้หรอก

Comment

ได้แล้วคะ ขอบคุณมากๆนะคะ กว่าจะตีความคำว่า evr, vmr9 หาแทบแย่
                  --------------------------------------------------------
                  ถ้าใจเย็นหน่อยรอท่านเรือรบก้อสบายแล้ว
                  --------------------------------------------------------
                  ขอถามต่อระหว่าง vmr9 กับ haail's อย่างไหนดีกว่าคะ เท่าที่ลอง haail's ภาพจะชัดมากๆเลยคะ
                  ผลที่ได้
                  Last edited by joykajaa; 30 Nov 2008, 21:07:20.

Comment

เราไม่รู้ว่าเป็นแบบ overlay หรือป่าวนะ แต่ว่าเรา printscreen ได้
                    ตามรูป
                    Attached Files

Comment

Originally posted by 3210166 View Post
                      เราไม่รู้ว่าเป็นแบบ overlay หรือป่าวนะ แต่ว่าเรา printscreen ได้
                      ตามรูป
                      ไม่มีความเห็นครับ ไม่เคยใช้โปรแกรมพวกนั้น และไม่คิดจะใช้

Originally posted by joykajaa View Post
                      ได้แล้วคะ ขอบคุณมากๆนะคะ กว่าจะตีความคำว่า evr, vmr9 หาแทบแย่
                      ถ้าใจเย็นหน่อยรอท่านเรือรบก้อสบายแล้ว
                      ขอถามต่อระหว่าง vmr9 กับ haail's อย่างไหนดีกว่าคะ เท่าที่ลอง haail's ภาพจะชัดมากๆเลยคะ
                      ลองใช้ vmr9 + vmr9 video scaler : bicubic a=-1.00 (ps 2.0) เปรียบเทียบกับ haali's ดูครับ ปรับตรงหน้าเดิมที่คุณเรือรบเอามาแปะครับ
                      ตามทฤษฎีมันสูสีกัน จอผมมันเล็ก crt 17" ผมดูไม่ออกครับ

Comment

Originally posted by Ittipol02 View Post
                        ไม่มีความเห็นครับ ไม่เคยใช้โปรแกรมพวกนั้น และไม่คิดจะใช้

ลองใช้ vmr9 + vmr9 video scaler : bicubic a=-1.00 (ps 2.0) เปรียบเทียบกับ haali's ดูครับ ปรับตรงหน้าเดิมที่คุณเรือรบเอามาแปะครับ
                        ตามทฤษฎีมันสูสีกัน จอผมมันเล็ก crt 17" ผมดูไม่ออกครับ
                        แฮะๆ ใช้จอ crt 17" เหมือนกันคะ

Comment

Working...
                        X