Announcement

Collapse
No announcement yet.

Apple Care ของ Macbook เพิ่มมาได้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Apple Care ของ Macbook เพิ่มมาได้ยังไงครับ

สงสัยมากครับ เคยเช็คตอนซื้อใหม่ๆ ประกันจะหมดวันที่ 1 January 2010

แต่มะกี๊ไปเช็คอีกรอบ มันหมด 16 December 2011

หรือว่า ทาง Apple เค้ามีปัญหากับ Macbook Alu เลยเพิ่มประกันให้แต่ผมไม่รู้เอง รึเปล่าครับ
    รบกวนผู้รู้ช่วยตอบให้กระจ่างทีครับ ( อยู่ๆได้ประกัน 3 ปี ???)

เพิ่มเติมนิดนึงครับ วิธีเช็ค Serial No. ของเครื่องเรา
    มีวิธีไหนบ้างครับนอกจาก 1.ดูข้างกล่องที่ซื้อ 2.ดูในคอมเลือกตรง About This Mac

ขอบคุณมากครับ

สงสัยมีคนลง serial no. ผิดแน่ ๆ
    ระยะนี้เห็นมีการขาย apple care ทางเว็ป นะครับ
    แบบว่าส่งเงินไปแล้ว register ให้นะครับ
    ว่าจะลองเหมือนกัน...

Comment

ตอนที่เข้าไปเช็ค ด้านซ้ายล่างมีเขียน AppleCare Protection Plan รึเปล่าคะ

ถ้ามีแสดงว่ามีการต่อประกัน AppleCare ไป แสดงว่ามีคนลง serial Mac ผิด ^^'

P.S. ท่าน drprachya ถ้าสนใจต่อประกันติดต่อเจินได้นะคะ มีราคาพิเศษให้จ้า ^^

Comment

Originally posted by jern23 View Post
        ตอนที่เข้าไปเช็ค ด้านซ้ายล่างมีเขียน AppleCare Protection Plan รึเปล่าคะ

ถ้ามีแสดงว่ามีการต่อประกัน AppleCare ไป แสดงว่ามีคนลง serial Mac ผิด ^^'

P.S. ท่าน drprachya ถ้าสนใจต่อประกันติดต่อเจินได้นะคะ มีราคาพิเศษให้จ้า ^^
        แบบนี้แสดงว่าปกติรึเปล่าครับ และมันเป็นไปได้รึเปล่าครับว่า Serial ไปซ้ำกับคนอื่น

และมีวิธีเช็ค Serial ที่ตัวเครื่องแบบไหน ชัวที่สุดครับ (ค่อนข้าง งง)
        Attached Files

Comment

อ่อ แกะแบตเตอรี่ออกแล้วดูเลขที่ตัวเครื่องเลยนี่เอง
          แสดงว่า มีคนลง Serial ผิดจริงๆด้วย (เค้าจะรู้ตัวรึเปล่าเนี่ย)

แบบนี้เราควรดีใจกับความทุกข์ของคนอื่นหรือครับนี่

Comment

Originally posted by sniiiper View Post
            อ่อ แกะแบตเตอรี่ออกแล้วดูเลขที่ตัวเครื่องเลยนี่เอง
            แสดงว่า มีคนลง Serial ผิดจริงๆด้วย (เค้าจะรู้ตัวรึเปล่าเนี่ย)

แบบนี้เราควรดีใจกับความทุกข์ของคนอื่นหรือครับนี่
            มันขึ้น AppleCare Protection Plan ด้านซ้ายล่าง แสดงว่ามีคนลง serial Mac ผิดจริงๆด้วย

เรื่องดู serial สามารถดูได้ที่

logo Apple มุมบนสุดซ้าย --> About this mac --> More info. --> Serial Number: xxxxxxxxxxxxx

Comment

Originally posted by jern23 View Post
              มันขึ้น AppleCare Protection Plan ด้านซ้ายล่าง แสดงว่ามีคนลง serial Mac ผิดจริงๆด้วย

เรื่องดู serial สามารถดูได้ที่

logo Apple มุมบนสุดซ้าย --> About this mac --> More info. --> Serial Number: xxxxxxxxxxxxx
              ของผมนะครับ ไปเปลี่ยนบอร์ดใหม่มา นะครับ
              ช่างเค้าบอกว่ายังไม่ได้ใส่ SN ให้
              แต่คุณ axdaman บอกว่าดูจากบริเวณที่ แบตอยู่ได้นะครับ
              เปลี่ยนแบตบ่อยมาก แต่ไม่ได้สังเกตุสักที

คุณ jern23 ช่วย PM ราคา Apple Care ของ MBP, NMB, NMBP, iMac ให้ด้วยครับ

Comment

Originally posted by drprachya View Post
                ของผมนะครับ ไปเปลี่ยนบอร์ดใหม่มา นะครับ
                ช่างเค้าบอกว่ายังไม่ได้ใส่ SN ให้
                แต่คุณ axdaman บอกว่าดูจากบริเวณที่ แบตอยู่ได้นะครับ
                เปลี่ยนแบตบ่อยมาก แต่ไม่ได้สังเกตุสักที

คุณ jern23 ช่วย PM ราคา Apple Care ของ MBP, NMB, NMBP, iMac ให้ด้วยครับ
                คุณ drprachya เจิน PM ไปแล้วนะคะ =)

Comment

จขกท มหาเฮงเลยล่ะครับงานนี้

Comment

Originally posted by drprachya View Post

มันจะบอกรายละเอียดเดิมๆของเครื่องเลยครับอาจารย์ ตั้งแต่ซีเรียล สเปคต่างๆ

Comment

Working...
                    X