Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ CPU ความเร็ว ตก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ CPU ความเร็ว ตก

แต่ก่อนไม่เป็นครับ หลังจากใช้โปรแกรม NHC(notebook harware control)

ที่ ก็อบมาจาก FlashDrive เพื่อน แบบใช้งานได้เลย(ไม่ได้ Install)

คือว่า ผมไปปรับ ตรง cpu speed เป็น dynamic swithing(แบบเสียบปลั๊ก) และ Battery

optimized(แบบใช้แบต) แล้วผมลองดู cpu speed จากโปรแกรมในรูปอ่ะครับ มันทำไมเหลือแค่นี้

ลอง uninstall แบบ manual คือ delete folder ของโปรแกรมแล้ว แต่ลบไม่ได้มันแจ้งเหมือน

กับว่ากำลังใช้งาน อยู่ประมาณเนี้ยครับ ใช้ S41-335

ใครมีวิธีทำให้เป็นเหมือนเดิม กรุณา หน่อยครับ
    Attached Files
    Last edited by Chansuk; 26 Aug 2008, 21:00:58.

system restore ไปยังจุดก่อนที่จะมีปัญหา เนื่องจากโปรแกรมนี้จะไปconfig เกี่ยวกับการใช้พลังงาน ผมก็เคยเป็น รับรอง10000000000%

Comment

ตอนแรก นึกว่าหายแล้ว แต่ใช้ไปซักพักมันก็กลับมาเป็นอีกอ่ะครับ ทำไงดี

Comment

ปิด Service แล้วลบซะ น่าจะได้ครับ

Comment

ใช้ แก๊ชโซฮอลล์แน่เลย ^^

Comment

ของผมก็เป็นนะตอนไม่เสียบปลั๊ก ความเร็วมันจะตกอย่างนี้ละ แต่พอเสียบปลั๊กมันก็จะมีความเร็วเท่าเดิมคับ มันอาจจะเป็นตัวคอยควบคุมพลังงาน เมื่อตอนเราใช้พลังงานจากแบตเพื่อที่จะให้ได้ไช้แบตได้นานๆ อันนี้ไม่รู้ว่าเท็จจริงแค่ไหน

Comment

ผมว่า NHC มานก็ไม่ค่อยเวิร์คเท่าไหร่นะ เท่าที่ลองใช้

Comment

Originally posted by love_op View Post
                ผมว่า NHC มานก็ไม่ค่อยเวิร์คเท่าไหร่นะ เท่าที่ลองใช้
                ผมก็เหมือนกันครับ เดียวนี้ผมใช้ rightmark CPU Clock/power Utility ใช้ลดโวลลดร้อนcpuและเลือกให้ใช้ความเร็วตลอดไม่ว่าจะแบตหรือเสียบไฟ

Comment

โปรแกรมที่ คุณ inukung ใช้ หาโหลดจากไหนครับ

Comment

Originally posted by Chansuk View Post
                    โปรแกรมที่ คุณ inukung ใช้ หาโหลดจากไหนครับ
                    google

Comment

http://cpu.rightmark.org/download.shtml

ประมาณนี้ครับ

Comment

Working...
                      X