Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมหน่อย ร้อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมหน่อย ร้อน

ทำยังไงดีครับ มานร้อนเเล้วก็ร้อน ทั้งๆๆที่อากาศข้างนอกไม่ได้ร้อนอะไรมากมายเเค่33เอง

เเง เเง
    ช่วยหน่อยครับ

Comment

ตอนประกอบทาซิลิโคนดียัง ผมก็เคยเป็น
      ดูความร้อนในไบออสชัวสุด

Comment

ก็ลองทาไหม่เเล้วนะ ก็เหมือนเดิม

Comment

ผมตอนซิงค์เดิมๆก็ประมาณ 45-50

Comment

เซ็นเซอร์ วัดอุณภูมิ เอ๋อ อะปาว

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              เซ็นเซอร์ วัดอุณภูมิ เอ๋อ อะปาว
              เช็คอย่างไงครับ

Comment

Vcore มีตกบ้างเป็นไรรึเปล่าครับ

Comment

ก่อนอื่นต้องออกตัวก่อนนะครับว่าผมไม่ได้เชี่ยวชาญ
                  (เพิ่งจะเข้ามาเล่นบอร์ดนี้ได้ไม่นาน)

แต่จะตอบตามความเข้าใจของผมแล้วกันนะครับ

ก่อนอื่นต้องถามก่อนว่า
                  -ห้องเปิดแอร์หรือป่าว
                  -ใส่เคสหรือป่าว ถ้าใส่ภายในเคสมีการระบายอากาศยังไงครับ(พัดลมกี่ตัวจุดไหนบ้าง)
                  -การจัดสายภายในดีไหม รกไหม
                  -ไฟตกเป็นบ่อยหรือป่าว
                  -ลองใช้โปรแกรมหลายๆตัววัดดูยังครับ
                  -อันนี้ OC ยังครับ

แต่เท่าทีดูนะครับถ้าเซนเซอร์ไม่เดี้ยง
                  ผมว่า PSU มันมีปัญหาป่าวอะครับ

มีไฟตกด้วย แล้วตอนที่วัดนี้มัน Full Load หรือป่าวครับ

เท่าทีดูใน Review ไอ้ซิ้งค์ตัวที่ใช้ในลายเซ็นอะครับ

มันไม่ค่อยworkไม่ช่ายหรอครับ

ลองดูครับ ลองถามท่านอื่นดูครับ

Comment

ห้องไม่ได้เปิดแอ
                    ใส่เคส เคสนินจา
                    เพิ่งจัดไหม่ สะอาดเลย
                    ไฟไม่ค่อยตกนะ นานๆๆจะตกที เเต่ก็มีUPS
                    ไช้หลายตัวเเล้วครับ ร้อนเท่ากัน
                    OCเเล้วไปเเค่นี้

Comment

ลองเช็ค ตอนกลางคืน อากาศเย็นดี เเล้วก็เคสมีพัดลมไหย่2ตัว หน้า-หลัง ดูดเข้า ออก พัดลมที่ฝาข้าง1ตัว พัดลมบอด ที่ซื้งข้างCPU

Comment

ร้อนมากมาย ผมe6300 oc ไป 2.9 ยังแค่39เอง ลองเอาซิงเดิมมาใส่ก่อนสิครับ ว่าความร้อนเท่านี้รึเปล่า ถ้าน้อยกว่านี้ก้อหาซิงใหม่ อิอิ ตอบแบบเดาๆ

ผมว่ารอบพัดลมcpuมัน 2000เองหรอคับ มันน้าจะ 2500up นะครับผม
                        Last edited by pscud38; 12 Apr 2007, 03:39:07.

Comment

Originally posted by pscud38 View Post
                          ร้อนมากมาย ผมe6300 oc ไป 2.9 ยังแค่39เอง ลองเอาซิงเดิมมาใส่ก่อนสิครับ ว่าความร้อนเท่านี้รึเปล่า ถ้าน้อยกว่านี้ก้อหาซิงใหม่ อิอิ ตอบแบบเดาๆ
                          ตามนี้เลยครับลองดู

ถ้าลองแล้วมันลดก้อเปลี่ยนซิ้งค์ดูครับลองใช้ Freeze Pro 7(อันนี้ผมใช้อยู่)

แต่ก้ออย่าลืมดูขนาดนะครับว่ามันติดตั้งได้หรือป่าว
                          (ของผมเกือบไม่ได้ติดซิ้งค์ NB อะ)

----------------------------------------------------
                          เรื่องห้องแอร์กะไม่แอร์ผมว่ามีผลมากเหมือนกันนะครับ

ลองจับเคสดูยังคับว่ามันร้อนไหม เคสโดนแดดหรือป่าว

แต่เท่าที่อ่านในกระทู้มา เห็นเค้าว่ากันว่า ถ้าไม่เกิน 50 ก้อไม่เป็นไรนะครับ
                          (ลองหาอ่านดูครับ)

อุณหภูมิอย่างนี้ถ้าลองรัน orthos มีหวัง - -"
                          (ของผม ปกติCore 35C ตอนรัน orthos พุ่งไป 59-60C หน่ะ - -")

-------------------------------------------------------
                          ส่วนเรื่องที่ผมถามว่าไฟตกบ่อยหมายถึงไฟ PSU ส่งมาอะครับ

ถ้ามันตกบ่อยๆ ก้อลองหายืม PSU ที่วัตต์เต็มของเพื่อนมาลองดูครับ

ถ้าลองแล้วหายก้ออาจจะเป็นที่ PSU ก้อได้นะครับ

-------------------------------------------------------
                          แต่ๆๆๆ ถ้าทำทุกวิธีแล้วไม่ได้จิงๆ แล้วใจรักที่จะใช้แบบนี้หละก้อ

ซื้อแอร์ตัวเล็กๆถูกๆซัก 8-9พัน เป่าอัดเข้าเคสเร้ยคับ รับรองเย็นชัวส์

อันนี้ล้อเลงน้าค้าบบ
                          Last edited by whitehead; 12 Apr 2007, 06:48:21.

Comment

ก็ไช้วัตเต็มอยู่นะ enermax 350w

Comment

เเล้วเรื่องซิ้งเดิม ตอนเเรกๆๆ ไม่คล็อกก็ประมาน45-55เเล้ว มานขึ้นลงเร็วมากไม่รู้เป็นไร

Comment

Working...
                              X