Announcement

Collapse
No announcement yet.

ACER CLUB - ACER CARE เปิดช้าไปไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

external DVD-rom

Acer Aspire 3810TG เมื่อต่อ external DVD-rom แล้วไม่สามารถใช้งานได้ครับ
    อาการคือใส่แผ่นแล้วโนตบุคจะมองไม่เห็นไดร เนื่องจากไฟไม่พอจ่ายให้กับ dvd-rom ครับ
    คือ external DVD-rom จะมีสายไฟเส้นหนึ่ง กับ สายดาต้าเส้นหนึ่ง ถ้าเอาสายไฟเสียบเข้า
    กับ PC แล้วเอาสาย Data เสียบเข้ากับ Notebook ตัว DVD-rom ก็สามารถใช้งานได้ตามปกติ
    อาการอย่างนี้พอมีวิธีการแก้ไขบ้างหรือเปล่า เคยสอบถามไปทาง Acer ก็บอกว่าขอเช็คก่อน
    แล้วก็เงียบ ท่านใดเคยเห็นอาการนี้ช่วยชี้แนะผมหน่อยครับ

Comment

Originally posted by suphun View Post
      Acer Aspire 3810TG เมื่อต่อ external DVD-rom แล้วไม่สามารถใช้งานได้ครับ
      อาการคือใส่แผ่นแล้วโนตบุคจะมองไม่เห็นไดร เนื่องจากไฟไม่พอจ่ายให้กับ dvd-rom ครับ
      คือ external DVD-rom จะมีสายไฟเส้นหนึ่ง กับ สายดาต้าเส้นหนึ่ง ถ้าเอาสายไฟเสียบเข้า
      กับ PC แล้วเอาสาย Data เสียบเข้ากับ Notebook ตัว DVD-rom ก็สามารถใช้งานได้ตามปกติ
      อาการอย่างนี้พอมีวิธีการแก้ไขบ้างหรือเปล่า เคยสอบถามไปทาง Acer ก็บอกว่าขอเช็คก่อน
      แล้วก็เงียบ ท่านใดเคยเห็นอาการนี้ช่วยชี้แนะผมหน่อยครับ
      เอาสายต่อเข้าโน๊ตบุ็กทั้งสองสายไม่ได้เหรอครับ

ปกติแล้วพวก DVD external มักต้องต่อสองสายถึงจะใช้งานได้

Comment

เรื่องเครมที่ศูนย์พระราม 3 โอเคเลยครับแต่พนักงานกวนทีนมาก(เกรียน)เรื่องเกิดเมื่อปีที่แล้วช่วงกรกฎางิ

Comment

Originally posted by ozeris View Post
          เอาสายต่อเข้าโน๊ตบุ็กทั้งสองสายไม่ได้เหรอครับ

ปกติแล้วพวก DVD external มักต้องต่อสองสายถึงจะใช้งานได้
          คือถ้าต่อทั้ง2 สายแต่ไม่ใส่แผ่นมันจะปกติทุกอย่างครับ แต่เมื่อใส่แผ่น drive DVD ใน notebook มันจะหายไปเมื่อเอาแผ่นออก Drive ก็จะกลับมาปกติ ตัว DVD external มันก็หมุนนะครับ

Comment

Originally posted by suphun View Post
            คือถ้าต่อทั้ง2 สายแต่ไม่ใส่แผ่นมันจะปกติทุกอย่างครับ แต่เมื่อใส่แผ่น drive DVD ใน notebook มันจะหายไปเมื่อเอาแผ่นออก Drive ก็จะกลับมาปกติ ตัว DVD external มันก็หมุนนะครับ
            ถ้ามั่นใจว่าไม่ใช่เรื่องไฟไม่พอ ก็ไปศูนย์เลยครับ จะได้เคลียร์ๆ

Comment

ผมใช้ 4810TG ใช้ vista ที่มากับเครื่องสามารถสลับ vga ของIntelกับ vga ของAti4330ได้เลยจาก
              หน้าdesk top แต่มาใช้ win 7 แล้วสลับ vga ไม่ได้ต้องเข้าไปสลับใน bios ซึ้งไม่สะดวกในการทำงานมาก
              เข้าไปถามใน web acer ก็ยังไม่ได้รับคำตอบ

Comment

รายงานตัวครับ เพิ่งไปถอย 4540 G มาเมื่อวานกำลังนั่งทรมานเครื่องอยู่ครับ

Comment

4540G - M600

ดีใจจัง ที่มีคลับ รู้สึกว่าคลับกระทู้เก่า ไม่มีคนดันมั้งแต่มันก็เป็นปีแล้วอ่ะนะตั้งใหม่ก็ดี

คืออยยากให้ช่วยคือ อยากได้แผ่น ไดว์เวอ ของ4540G ตัวนี้แหละครับ พอจะมีทางเป็นไปได้บ่

เจตนาจริง ที่อยากได้คืออยากได้เอามาให้ครบองค์ประกอบของมัน อ่ะนะ เพราะยังไงก็ใช้ตัวใหม่หรือโหลดเอาได้อยู่ แบบว่า ซื้อมาก็ไม่มีมาให้ ถามเอาก็ ........
                  เพราะว่าวันไปซื้อ ต่างคนต่างยุ่ง คนซื้อก็รีบ คนขายก็ยุ่ง ไปถามเอาวันหลังเลยเรื่องมากหน่อย สุรปว่าผมยังไม่เคยเห็นแแผ่นไดว์เวอร์ของเครื่องผมเลยเล่นมา 2 เดือนละ อยากได้ของจริงมันอ่ะทำไงดีครับ

Comment

4540 G m500 ใช้มา 1 อาทิตย์ เร็วดี มีค้างไป 1 ครั้ง

Comment

acer เครื่องเปล่า มีแผ่น Driver ให้นะครับ

Comment

ASPIRE4530

ผมใช้มา 2 ปีกว่า มี VISTA ติดมากับเครื่อง (เปลี่ยนแบตเตอร์รี่ไปครั้งเดียว)ไม่เคยมีปัญหา ครับ

เปิดใช้อินเตอร์เน็ต ทั้งวันครับ

Comment

ได้ acer 4740 มาแล้ว เด๋วจะลองดู ว่าที่เค้าว่ามัน ห่วยจริงไหม

ผมว่ามันสวยดีเลยซื้อมา เด๋วจะ รีวิว ให้ดู

อิอิ

ปกติใช้แต่ vaio พังเร็วมากด้วย พังเร็วกว่า HP อีก เปลี่ยนมันไปเรื่อยเจออันไหนโดนใจก็จัด

Comment

5935G /X019 มันกดปุ่ม Bluetooth ไม่ติดอะครับ ปุ่มอื่นติดหมดครับ ผมใช้วินโดว์ XP SP3 ครับ รบกวนตอบด้วยครับ

Comment

Originally posted by kayasad View Post
                              4540 G m500 ใช้มา 1 อาทิตย์ เร็วดี มีค้างไป 1 ครั้ง
                              ฟูลโหลด อุณหภูมิเท่าไรครับ กำลังเล็งๆอยู๋

Comment

อยากจะซื้อacerสักเครื่องเอาไว้เล่นเกมภาพสวยๆจอกระจกเอารุ่นไหนดี ราคาไม่เกิน25000

Comment

Working...
                                X