Announcement

Collapse
No announcement yet.

-spec ไหนเล่น cysis ได้บ้างครับ -

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• -spec ไหนเล่น cysis ได้บ้างครับ -

-spec ไหนเล่น cysis ได้บ้างครับ -

เล่นได้อย่างไร ตัวไหนครับ

ผม e2140 7600gs ddr3 ram1 g ก็เล่นได้นะ

Comment

เล่นได้ลื่นคงต้อง 8800GT อ่ะครับ

Comment

series 6 ขึ้นสำหรับ nVidai ครับ และ x1*** ขึ้นไปสำหรับ ATI ส่วน CPU ก็ Pentium4 หรือ AthlonXP
        แรมก็ 512MB ขึ้นไป HDD 7GB+ ที่บอกมานี้รับลองว่าเล่นได้แต่เฟรมเรตไม่อยากจะเอ่ยครับ

Comment

สเปค เทพบ้านๆ ครับ เก่าเก็บแต่เปี่ยมพลังงาน......คุยๆๆ
          ปรับแบบ LOW ไม่กระตุกชัวร์ แต่ Medium 1024*768 ตุกนิดๆ

p4 3.20 Ghz HT 640 ซีพียูประหยัดไฟ แต่พลังเกินตัว
          RAM 1.5 Ghz เงินมี อีก 512 ครบ 2 G
          VGA GF7600GS 256MB DDR2 การ์ดเทพขั้นต่ำ อิอิ
          HARDDISK Free 5 Gb พื้นที่ว่างเยอะหน่อย
          Direx9.0 + เบิกทางเข้ากราฟิกเทพเลย ไม่ต้อง DX10 ก็ได้
          Sound on board 2.1 กำลังดี เสียงดีพอควร
          Last edited by ASBK; 19 Nov 2007, 12:47:05.

Comment

pd 3.0
            667/512*2
            7300 gt
            อิอิ low 800*600

Comment

ของ 7300GT 256DDR3 ผ่านไหมครับ ตอนนี้เล่นMeal Airboneอยู่กะตุกอ่ะ ต้องปรับ800*600 กะlow หมด โครตกินสเปคเลย

Comment

แล้วถ้า E2140 GF 8600GT Ram 1 G ล่ะคับ ไหวมั้ย

Comment

Originally posted by Fluke_Retrorian View Post
                  แล้วถ้า E2140 GF 8600GT Ram 1 G ล่ะคับ ไหวมั้ย
                  ถ้าปรับจอ1024x768 และปรับกลางหมด เล่นได้ลื่น

Comment

Duron 800Mhz
                    ATI Rage 8MB
                    HDD40GB
                    ลื่น

Comment

แล้วของผมล่ะเล่นได้เปล่าครับ แล้วจะปรับได้ถึงไหนครับ กลัวซื้อมาแล้วเล่นไม่ได้อ่ะครับ

sempron 3200+
                      galaxy 7900gs
                      kingston 512x2

ปรับกลางๆจะไหวไหมครับ

Comment

Originally posted by W h | t e View Post
                        เล่นได้ลื่นคงต้อง 8800GT อ่ะครับ
                        Originally posted by Fluke_Retrorian View Post
                        Originally posted by ARM sk View Post
                        แล้วของผมล่ะเล่นได้เปล่าครับ แล้วจะปรับได้ถึงไหนครับ กลัวซื้อมาแล้วเล่นไม่ได้อ่ะครับ

sempron 3200+
                        galaxy 7900gs
                        kingston 512x2

ปรับกลางๆจะไหวไหมครับ
                        เครื่องผม X800XT อายุ เป็นการ์ดรุ่นพี่ ของ พวกท่าน ตั้งหลายปี แรงก็น้อยกว่า ยังลื้นเลยครับ แค่ปรับความระเอียกเกมส์ให้เข้ากับ ความสามารถของ การ์ดจอหรือระบบ แค่นั้นครับ

อย่าดันทุรังปรับ มันก็ไม่เดือดร้อนเงินในกระเป่า ครับ ผมลอง ดันทุรังมาแล้ว ด้วยความอยากรู้ ผลที่ได้มันก็รู้ๆกันอยุ่แล้วครับ

Comment

สบายมากครับ

Comment

แนะนำ ทุกท่าน แรมจำเป็นจะต้อง 2 gb ครับ

7300 gt ddr3 low ก้ไหว medium ก้พอได้
                            1024 x 768 ~ 30 เฟรม low
                            1024 x 768 ~ 20 เฟรม medium

นี่ คือ ram 2gb amd x2 3600+ no oc
                            แต่ถ้าแรม 1 gb
                            ต่อให้ low ก้กระตุกครับ 18 เฟรม + เพิ่มแรมแล้วจะเห็น ผล คับ
                            กาดจอก้ 6600 ขั้นต่ำ

Comment

Working...
                            X