Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อ Notebook หมดประกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อ Notebook หมดประกัน

อยากรู้ความคิดเห็นหน่อยอะครับว่า ถ้า NB ที่ใช้ๆกันอยู่จะหมดประกันจะทำอะไรกันครับ

เช่น เอาไปเชคหรือ เคลม ซะหน่อย

แต่ถ้าหมดประกันแล้วจะซื้อประกันต่อกันไหมอะครับ

ทำใจ
    ใช้อย่างถนุถนอมเอานะ

Comment

ถ้าเครื่องยังไม่มีปัญหาอะไรก็ไม่ต้องไปกังวลเรื่องปีะกันหมดหรอกครับ ใช้อย่างทะนุถนอมอย่างที่ท่านTWK ว่านั่นแหละ การเวลามันไม่เคยรอใคร นอกจากท่านมีความต้องการจะใช้บริการ0 ก็ลงทุนซื้อประกัน อันนี้แล้วแต่ความต้องการ

Comment

ใช้ไปเรื่อยๆครับยังไงมันก็คอมพ์เรา ใช้ตามปกติ ถ้าปกติใช้โหดถูลู่ถูกังก็อาจะลดดีกรีความโหดลงมา่บ้าง เท่านี้ก็พอแล้วครับ อุปกรณ์ทุกอย่างมีระยะการใช้งานของมัน อยู่ที่ว่าเรารู้จักดูแลรักษาแค่ไหนด้วย

Comment

ส่วนใหญ่เครื่องจะเริ่มแสดงอาการหลังจาก 2 ปีขึ้นไปนะครับ
          ถ้าคิดว่าไม่หนักหนาอะไร ก็ไม่ต้องต่อก็ได้ (ถ้าคิดว่าแก้ไขได้)

Comment

M5Np ของผม 3 ปีแล้ว ยังสุขภาพดี เลยไม่ต้องกังวลเท่าไร

Comment

ถ้าเปง ACER บอร์ดเสีย 4601 บาทนะค้าบบบ

เหอะๆ เอามาๆ ผมซ่อมห้ายๆ

Comment

จงอย่าลืมว่า Notebook ประกอบไปด้วยอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ เป็นหมื่นๆพันๆชิ้น

บน PCB เพียงแค่้ 1 แผ่น มันเป็นธรรมชาติของอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ ที่จะมีโอกาส เสื่อมสภาพ

ไหนจะพื้นที่จำกัด ความร้อนที่มาก และทั้งยังต้องโดนขนย้าย และอีกมากมาย

คุณคิดว่ามันจะทนไปได้ซักขนาดไหนกันล่ะครับ

ASUS ACER COMPAQ HP

ไม่ว่าจะแบรนไหน ก็มีโอกาสพังกันได้ทั้งนั้นครับ

ขนาด PC ตั้งอยู่เฉยๆกับที่ มันยังเสียได้ แล้วประสาอะไรกับ Notebook ละครับ

ผมรบกวนดูยอดขายของแต่ละแบรน แล้วนำจำนวนเครื่องที่มีปัญหา มาคิดเป็น % ของคนที่ใช้ Notebook ทั้งหมดดูครับ

คุณจะรู้ว่า ทุกแบรนมันพอพอกัน ที่ท่านๆทั้งหลายมองว่า ACER มันห่้วย จริงๆแล้วไม่ใช่หรอกครับ

เป็นเพราะว่ามันขายดีที่สุึดในประเทศมากกว่า อัตราส่วนระหว่าง ACER กับแบรนอื่นๆมันต่างกัน คุณๆจึงมองว่า ACER มันห่วยนั่นเองครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  ทำใจ
                  ใช้อย่างถนุถนอมเอานะ
                  ท่าน TWK ครับ ต่อประกันหรือยังเอ่ย ผมแนะนำให้ต่อประกันนะค้าบ

ต่อไปเถอะ คุ้ม ราคา VGA ท่านน่ะ ถ้าเสียขึ้นมาตอนหมดประกัน ท่านแทบร้องเลยนะคร้าบ

ถ้าอยากรู้ราคาไว้จะไปดูแล้วมาบอกให้นะคร้าบ

Comment

Working...
                  X