Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดว่ามันเป็นที่อะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดว่ามันเป็นที่อะไร

คือผมเปลี่ยนบอร์ดตัวใหม่มาอ่ะครับ
    ใช้ซีพียูตัวเดิม คือว่าใช้งานที่ภาวะเดียวกัน
    บอร์ดใหม่อุณหภูมิมันสูงกว่าเดิมเกือบ 10 Cอ่ะครับ
    คือร้านประกอบให้ผมใหม่ ผมก็ไม่แน่ใจว่า sensor มันเอ๋อ
    หรือว่าเค้าประกอบไม่ดีก็ไม่รู้(คิดว่าอย่างหลังมากกว่าเพื่อนๆคิดว่าควรเอายังไงกะมันดีครับ
    ควรแงะออกมาดูป่าวผมกลัวว่าถ้ามันร้อนขึ้นจริงๆ
    กลัวมันจะรีบลาโลกอ่ะครับ ผมไม่ค่อยกล้าแงะอ่ะแกะไม่เป็นกลัวขาหัก

ซีพียูรุ่นไหนและความร้อนกี่องศาครับตอนนี้

Comment

Originally posted by guru View Post
      ซีพียูรุ่นไหนและความร้อนกี่องศาครับตอนนี้
      2.8E 58-60C
      เมื่อก่อน 48-50 ต้นๆเองครับ

Comment

ถ้าเป็นผมจะลองถอดมาทาซิลิโคนแล้วใส่ใหม่ครับ
        ---------------------------------------
        แต่จริงๆแล้ว 3.2E ที่ทำงานผมก็ประมาณ 58-60C ครับ
        ---------------------------------------
        ซึ่งก็ทำงานได้ปกติ(เปิดทั้งวัน 15-16 ชั่วโมงอย่างต่ำ)
        ซึ่งความร้อนที่มากขึ้นถ้าใช้งานได้ปกติก็ไม่จำเป็นต้องแก้ไขก็ได้ครับ

Comment

ลองไปเซ็ตปรับ vcore ดูหรือยังคับ เซ็ตเองดีกว่าคับ ผมกดไฟต่ำๆ ลดไปได้ 10องศาเลยคับ

ถ้ามันเป็น Auto บ้างทีมันเล่นอัดไฟให้เราเกินคับ

Comment

Working...
          X