Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามผู้รู้4870x2 กะเกมส์GTA4คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามผู้รู้4870x2 กะเกมส์GTA4คับ

ปัญหาคือ ในเกมส์GTA4 ทำไมมันเห็นแรมแค่1GB อ่ะคับ

ทีังๆที่วินโดว์มันก็เห็นแรมการ์ดจอ2GBนะ ไม่ทราบว่า ผมต้องไปเซทอะไรตรงไหน

ใครรู้แวะมาบอกผมทีครับ ค่อนข้างจะอ่อนด้านนี้ มันจะเกี่ยวกะบั๊คในเกมส์ป่าวคับ?

ป.ล. ทำไมGTA4 กินสเปคจังเลย 4870x2 เห็นแรม1GB เปิดกลางที่1920*1080ยังตุกอยู่

ขอบคุณผู้รู้ล่วงหน้าคับ คุณเป็นคนที่โลกรอ

ขอโทษครับไม่ทราบว่าใช่ Crack ตัวไหนหรอกครับผม
    เพราะ GTA4 ตัว Crack มันมีปัญหาพอสมควร+มีคนทำออกมาเยอะด้วย

ของผมเล่นที่ 1680*1050 ไม่กระตุกนะครับผม(ปรับกลางครับสุดไม่ไหวเหมือนกัน)

ปล.รอผู้รู้มาตอบครับผม

Comment

ใช้Crack ตัวของProper คับ เห็นว่าโอสุด มีตัวไหนดีกว่า รบกวนชี้แนะคับผม

Comment

ลองใช้ razor1911 ดูครับ

ผมใช้อยู่ยังไม่เจอปัญหานะ

Comment

ผมคิดว่าเกมมันยังไม่รองรับ ระบบ SLI-CF นะครับ เพราะผม ลอง 8800gt 1 ใบ กับ SLI 2 ใน ผลเทส ในเกมออกมาไม่แต่ต่างกันเลย และที่สำคัญ SLI แล้วเในเกมห็นแรมแค่ 512 MB ครับ

Comment

แค่ 9600GT / HD3870 ขึ้นไป ก็ปรับสุดได้ ละ
            แต่ CPU ต้องแรง C2Q 2.4 GHz / X3 2.1 GHz ขึ้นไป

Comment

ซื้อ4870x2มาเพื่อเล่นเกมส์นี้เลยอ่ะคับ คงต้องลองแคร็กใหม่

ส่วนเรื่องcpuไม่น่ามีปัญหานะคับ phenom 9600be 4คอ2.4 สบายๆนะคับ

เพียงแต่เข้าเกมแล้ว มันเจอแรมการ์ดจอแค่1gb อ่ะคับ

เคยใช้3870 ก็เปิดสุดไม่ได้นะ คาดว่าน่าจะเป็นที่แคร๊กละคับ งานนี้ สงสัยต้องลอง razor1911

หรือผู้ใดมีความเห็นยังไง โปรดแชร์ด่วนคับ

Comment

ของผมก็ประมาณนั้นแหละท่าน ... ซัด CPU ไป 4.2 แล้ว Bench ออกมาได้ 60 Fps แต่เล่นจริงหมุนๆกล้อง Drop ลงมาป้วนเปี้ยนแถว 40 Fps ครับ

1900 * 1080
                60 FPS
                HIGH
                HIGEST

ล่างๆ High หมด ยกเว้น Distance เหลือ 24

Bench ได้มา 60 +/- นิดหน่อยครับ
                Last edited by Gussman; 15 Dec 2008, 15:31:20.

Comment

เอามาให้ลงบ้างดิ ใครมี....555

Comment

แฮ่ๆ palit sonic 4850 ได้แค่42เองอ่ะ

1680*1050
                    high
                    high
                    นอกนั้นเดิมๆหมด

e8400 c0 560*8 ram 2*2gb palit hd4850 715/1050 vista sp1 32bit

Comment

Originally posted by kujaha View Post
                      ปัญหาคือ ในเกมส์GTA4 ทำไมมันเห็นแรมแค่1GB อ่ะคับ

ทีังๆที่วินโดว์มันก็เห็นแรมการ์ดจอ2GBนะ ไม่ทราบว่า ผมต้องไปเซทอะไรตรงไหน

ใครรู้แวะมาบอกผมทีครับ ค่อนข้างจะอ่อนด้านนี้ มันจะเกี่ยวกะบั๊คในเกมส์ป่าวคับ?

ป.ล. ทำไมGTA4 กินสเปคจังเลย 4870x2 เห็นแรม1GB เปิดกลางที่1920*1080ยังตุกอยู่

ขอบคุณผู้รู้ล่วงหน้าคับ คุณเป็นคนที่โลกรอ
                      เกมส์นี้ยังไม่รองรับการ์ดคู่น่ะครับ ทั้ง CF และ SLi

Comment

เพื่อนผมก็เจอแบบนี้เหมือนกัน.... คงยังไม่รองรับการ์ดคู่ละมั้ง

Comment

หึหึ ยาแก้ไอ Razor1911 ของเค้าดีจิงๆ 0.0

Comment

Working...
                          X