Announcement

Collapse
No announcement yet.

โชว์ตัวการ์ดจอตัวแรง GIGABYTE Nvidia 9600GT !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โชว์ตัวการ์ดจอตัวแรง GIGABYTE Nvidia 9600GT !!

มาแล้วการ์ดจอ GIGABYTE Nvidia 9600GT ให้ดูตัวจริงก่อนใคร

คิดว่ารุ่นหลังๆน่าจะใส่ Sink Zalman หมดเหมือนเดิมละเพราะเย็นกว่าเยอะ

กดดูรูปใหญ่ๆ

รูปสวยดีแต่ แถวบ้านมีแต่ประกัน Scanner ที่ขายไม่แพงประกันอื่นดันขายแพงกว่า ASUS ทำไปได้
    ปล.เดินดูราคาแล้วผมแทบจะส่ายหน้าเลยครับมันจะขายออกได้อย่างไรในเมื่อตั้งราคาซะโหดสุดๆ
    ยังไงลงไปดูตลาด ตจว. บ้างก็ดีนะครับถ้าอยากเพิ่มยอดขาย เพราะราคาไม่ค่อยสมเหตุสมผล แพงกว่า กทม. เกือบพัน (ขนาดขึ้นรถไปซื้อที่กทม. เองยังถูกกว่า)

Comment

Originally posted by Khow View Post
      รูปสวยดีแต่ แถวบ้านมีแต่ประกัน Scanner ที่ขายไม่แพงประกันอื่นดันขายแพงกว่า ASUS ทำไปได้
      ปล.เดินดูราคาแล้วผมแทบจะส่ายหน้าเลยครับมันจะขายออกได้อย่างไรในเมื่อตั้งราคาซะโหดสุดๆ
      ยังไงลงไปดูตลาด ตจว. บ้างก็ดีนะครับถ้าอยากเพิ่มยอดขาย เพราะราคาไม่ค่อยสมเหตุสมผล แพงกว่า กทม. เกือบพัน (ขนาดขึ้นรถไปซื้อที่กทม. เองยังถูกกว่า)
      ก็ขอบคุณนะครับท่านมาแนะนำจะจดไว้บ้าง

ลองดู Synnex บ้างนะครับ เพราะต่างจังหวัดเนี่ยค่อนข้างจะขายดีนะครับ ราคาผมว่า Ok แล้วผมให้เป็นดุลพินิจของตัวแทนจำหน่ายในบางเรื่อง แต่หากราคาแพงไปผมจะจัดการอีกทีครับท่าน

GIGABYTE By Synnex อ่ะครับทราบไหมอ่า

Comment

ออกแล้วเหรอครับ รอดูประสิทธิภาพครับ

Comment

รอดูความแรง ความร้อน กับรุ่น Zalmanครับ *-* ราคาด้วย

Comment

GB by Synnex เดินหาจนทั่วยังไม่มีเลยครับที่เจอหลักๆมีแต่ Scanner กับ Com7
            เพราะ void Synnex เขาออกจะเด่น

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
              ก็ขอบคุณนะครับท่านมาแนะนำจะจดไว้บ้าง

ลองดู Synnex บ้างนะครับ เพราะต่างจังหวัดเนี่ยค่อนข้างจะขายดีนะครับ ราคาผมว่า Ok แล้วผมให้เป็นดุลพินิจของตัวแทนจำหน่ายในบางเรื่อง แต่หากราคาแพงไปผมจะจัดการอีกทีครับท่าน

GIGABYTE By Synnex อ่ะครับทราบไหมอ่า
              ขอถามหน่อยเป็นข้อมูลนะครับ

ว่า GIGABYTE นั้นจริงๆแล้วมีตัวแทนอย่างเป็นทางการจริงๆคือเจ้าไหนเหรอครับผม

Comment

Originally posted by Khow View Post
                ถ้าอ่านดูดีๆ

แสดงว่า Products GIGABYTE ที่จัดจำหน่ายโดย Scanner ราคาจะต่ำกว่า Synnex และ Com7 ใช่ป่ะครับผม

แล้ว Products GIGABYTE ที่จัดจำหน่ายโดย Synnex และ Com7 จะมีราคาสูงกว่า Products ASUS

ผมเข้าใจถูกมั๊ยครับ

Comment

Originally posted by kirk View Post

แสดงว่า Products GIGABYTE ที่จัดจำหน่ายโดย Scanner ราคาจะต่ำกว่า Synnex และ Com7 ใช่ป่ะครับผม

แล้ว Products GIGABYTE ที่จัดจำหน่ายโดย Synnex และ Com7 จะมีราคาสูงกว่า Products ASUS

ก็ประมาณนั้นครับในของที่สเปกใกล้ๆกันถ้าเป็นที่ กทม. ASUS แพงกว่าอยู่แล้ว
                  แต่ที่ตจว. ไหงมันกลับกัน
                  ผมมีร้านประจำอยู่3ร้านขายของ GB ทั้ง3ร้านส่วนร้านอื่นไม่คิดจะไปหาอีกเพราะแพงกว่า 3ร้านนี้ซึ่งเป็นร้านที่มีหลายสาขา แล้วมาเปิดสาขาที่ กทม. ส่วนร้าน H เน้นขายแต่ ASUS ประกัน A&L ผมเดินดูของทุก 10-15วัน
                  คือร้าน J , B , W ส่วนร้าน PC xxx ผมไม่พูดถึงเพราะราคาพอๆกับร้าน B หรือแพงกว่า
                  ร้าน J เน้นของ ASUS & GB ราคาถูกหน่อย ASUS มีให้เลือก DCOM กับ SYNNEX
                  ส่วน GB ประกัน Scanner ล้วนๆ MSI ประกัน 4system
                  ผมเดินดูของร้าน B กับร้าน J ราคาต่างกันชะมัดทั้งๆที่เปิดข้างๆกัน
                  GB ร้าน J ราคาพอๆกับหน้าเว็บหรือ กทม.เลยแพงกว่าเล็กน้อยแต่ประกัน Scanner
                  แต่ที่ถึงกับตะลึงตอนผมไปเชคราคา Com7 คือ GB แพงกว่า ASUS ในสินค้ารุ่นใกล้เคียงกันเกือบทุกชิ้น
                  และร้าน B VGA GB ต้องสั่งไม่ค่อยมีขายไม่มีตัวอย่างมีแต่ชื่อของที่เน้นขายก็มี Mainboard เสียส่วนใหญ่เห็นมีหลายกล่องแต่จำนวนกล่องทำไมมันเท่าเดิมหว่าแถมแพงด้วย
                  การที่ท่าน Godhand บอกว่า ตจว. ขายดี ผมเห็น ASUS ของไม่พอต้องสั่งเพิ่มแป็บๆหมดยิ่งรุ่น chip P35 มาเท่าไหร่แทบหมด ในขณะที่ GB วางเท่าไหร่ก็มีเท่านั้นหรือใกล้เคียง
                  เห็นขายออกบ้างนานๆที ผมอยากให้มองความเป็นจริงลงมาดูสาขาอื่นบ้าง
                  ที่ กทม. น่าจะขายได้เพราะเรื่องราคา แต่ ตจว. ผมว่าไม่ใช่อย่างที่ท่านคิดหรอก
                  ปล.ของ Com7 ทั้ง ขก. นม. ขายแพงทั้ง2ที่เห็นแล้วล่ะหน่ายสงสัยกะฟันค่ารอขายนานๆด้วยเลยมั้ง
                  ปล2. ร้านบริษัทลูก com7 ขาย ASUS ด้วยนะเออวางข้างๆ GB เลยแหละ
                  ปล3. ผมเคยซื้อ X1300Pro GB ใช้มาก่อนจะถือว่าลูกค้าเก่ามั้ยล่ะครับเสียทีเคลม 2-3เดือน เพื่อนผม 3-4เดือนกับประกัน scanner เข็ดไปหลายคนแล้ว
                  Last edited by Khow; 4 Feb 2008, 01:53:24.

Comment

ราคา เท่าไรครับ

Comment

รอประกัน Com7 ครับ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                        รอประกัน Com7 ครับ
                        Com7 มีขายแน่นอนครับ ของ GIGABYTE รอไม่นาน

Comment

GB by Synnex เดินหาจนทั่วยังไม่มีเลยครับที่เจอหลักๆมีแต่ Scanner กับ Com7
                          เพราะ void Synnex เขาออกจะเด่น
                          ในกรุงเทพอาจจะน้อยครับ เพราะ Channel ของ Synnex เราเน้นต่างจังหวัด ในกรุงเทพมี Com7 , Scanner ก็ Ok ครับ Synnex มีก็พอสมควรครับ

Comment

Originally posted by kirk View Post
                            ขอถามหน่อยเป็นข้อมูลนะครับ

ว่า GIGABYTE นั้นจริงๆแล้วมีตัวแทนอย่างเป็นทางการจริงๆคือเจ้าไหนเหรอครับผม
                            มี Synnex , Com7 และ Scanner ครับ ถือว่าแข็งแกร่งมากๆด้าน Channel

Comment

ท่านเข้าใจถูกต้องแล้วครับ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับการวางแผนด้านราคาของแต่ละตัวแทนจำหยน่ายครับ

Scanner ราคาอาจจะดีกว่า Synnex

Com7 ราคาอาจจะพอๆกับ Scanner ครับ

ผมไม่ขอพูดมากดีกว่าเดินดูเลยครับ

Comment

Working...
                              X