Announcement

Collapse
No announcement yet.

..ลองมั่ง E8400@4500MHz ในห้องแอร์กับ3870ลดสเปค^^"..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ..ลองมั่ง E8400@4500MHz ในห้องแอร์กับ3870ลดสเปค^^"..

..ลองมั่ง E8400@4500MHz ในห้องแอร์กับ3870ลดสเปค^^"..
    ลองเล่นๆครับ ยังเห่อคอมใหม่อยู่ ได้สุดแค่นี้ละมั้ง ^^"

E8400@4500MHz ระบายร้อนโดยHR01 PLUS กับพัดลมไอแฟลช12ซม.ครับ
    RAM OCZ GOLD PC6400 2G*2 แรมใจไม่ค่อยสู้เลย^^"
    DFI LANPARTY DK P35 TR2S
    WD 250 G
    Gigabyte HD3870 512M DDR3 @ 864/999 ลดสเปคเป็นDDR3 แต่เพิ่มซิงค์ซาลมานมา^^"
    ENERMAX 465 WATTS

แรงไม่ถึงใจอย่าว่ากันนะ ลองอัดดูในเคส เล่นน้ำก้ไม่เป็น^^"
    Attached Files

idle 28-30
    full load 45-50อ่ะ ร้อนพอควรเลย^^" ถ้าใช้พวกUltra120 Extreme น่าจะเย็นกว่านี้^^

ส่วนการ์ดจอ ถึงจะสุ้พวกDDR4ไม่ได้แต่ก็พอไหว^^

Comment

ตอนแรกอัดไฟไป1.504ลองพวกมาร์คแล้วเด้งซะงั้น เลยเพิ่มอีกนิดเป็น1.520^^
      หมดละsisoftครับ^^

Comment

ทำไมมันแรงอย่างนี้ อิจฉาๆๆ....อิอิ...

Comment

คนเดียวกันกับใน K... ปะครับลุง ? ชื่อคุ้นๆ มากเลย พักนี้ไม่ค่อยเห็นในเว็บเลยครับ

ลากอีกครับลุง 4.5GHz มันยังไม่พอ กด CL แรมลงอีกครับ 4-4-4-10 ไปโลด คะแนนเพิ่มขึ้นอีก

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
            คนเดียวกันกับใน K... ปะครับลุง ? ชื่อคุ้นๆ มากเลย พักนี้ไม่ค่อยเห็นในเว็บเลยครับ

ลากอีกครับลุง 4.5GHz มันยังไม่พอ กด CL แรมลงอีกครับ 4-4-4-10 ไปโลด คะแนนเพิ่มขึ้นอีก

คนเดียวกันแหล่ะครับ ทำเป็นจำไม่ได้
            เด๋วนี้เข้าไปดูเฉยๆซะส่วนใหญ่อ่ะครับ ไม่ค่อยได้ตอบกระทู้
            แรมมันไม่สู้อ่ะดิครับ ไม่กล้าอัดไฟมากอ่ะ แค่5มันก้ไม่ค่อยไหวแล้ว ไฟเกือบ2.1อ่ะ

Comment

ไฟแค่ 2.1 เอง ยังน้อยอยู่เลยครับ แรมอะไร ตัวไหนครับ ? น่าจะไปได้อีกยาวๆ ครับ

ไฟ 2.3 ก็ OK ไม่ได้ร้อนอะไรมากมายอยู่แล้วครับ ยิ่งมีประกันด้วย มันไม่พังง่ายหรอกครับ

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
                ไฟแค่ 2.1 เอง ยังน้อยอยู่เลยครับ แรมอะไร ตัวไหนครับ ? น่าจะไปได้อีกยาวๆ ครับ

ไฟ 2.3 ก็ OK ไม่ได้ร้อนอะไรมากมายอยู่แล้วครับ ยิ่งมีประกันด้วย มันไม่พังง่ายหรอกครับ
                ตัวนี้อ่ะครับ ว่างๆว่าจะลองดูอีกสักนิด ไฟ2.3นี่ยังโอเคใช่ป่ะ จะได้ลองดูอีกนิดครับ

Comment

รอดูคับ แรมตัวเดียวกัน

Comment

Originally posted by jetty0 View Post
                    ตัวนี้อ่ะครับ ว่างๆว่าจะลองดูอีกสักนิด ไฟ2.3นี่ยังโอเคใช่ป่ะ จะได้ลองดูอีกนิดครับ
                    เคยเล่นตัวนี้อยู่ราวๆ สัปดาห์นึงครับ ลุงเจท

ไปได้ราวๆ 1100 CL4-4-4-10 แต่ไฟราวๆ 2.5-2.7 แน่ะ สูงมาก

ถ้าเล่น 1000 CL4-4-4-10 ใช้ราวๆ 2.3 - 2.4 ครับผม

Comment

ถึงลมแต่ก็เย็นดีแฮะ....

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
                        รอดูคับ แรมตัวเดียวกัน

ดูจากลายเซ็นต์ท่านน่าจะไปได้อีกนิ ลองมั่ง ไฟเท่าๆรอ่ะครับ แรมอ่ะ

เคยเล่นตัวนี้อยู่ราวๆ สัปดาห์นึงครับ ลุงเจท

ไปได้ราวๆ 1100 CL4-4-4-10 แต่ไฟราวๆ 2.5-2.7 แน่ะ สูงมาก

ถ้าเล่น 1000 CL4-4-4-10 ใช้ราวๆ 2.3 - 2.4 ครับผม
                        ไว้ลองครับ ไฟ2.3น

Originally posted by dears View Post
                        ถึงลมแต่ก็เย็นดีแฮะ....
                        พอดีที่ห้องเปิดแอร์เย็นด้วยอ่ะครับ ถ้าเดิมๆนะ กลางคืน 17-20เองอ่ะ cpu idleอ่ะ

Comment

แรงคับ
                          Last edited by Pendaguin; 16 Mar 2008, 12:12:46.

Comment

ไฟแรมผม 2.1 คับ ไม่กล้าอัดมากกลัวแต๊ป

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
                              ไฟแรมผม 2.1 คับ ไม่กล้าอัดมากกลัวแต๊ป
                              ไม่แต๊ปง่ายๆ หรอกครับ อย่างน้อยๆ 2.3 สบายๆ

Comment

Working...
                              X