Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเกี่ยวกับ กาดจอ AGP 7300 GT ฆียำพ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเกี่ยวกับ กาดจอ AGP 7300 GT ฆียำพ

คือผมไปซื้อกาดจอมาใส่เองคับ เป็นของตัวนี้คือปัญหาของผมคือ มันให้สายเส้นหนึ่งมาเหมือนปลั้กกาดจออ่ะคับสีดำเหลืองแดงมีขั้ว2 ข้าง แต่ไม่รู้ว่าเสียบตรงไหน วานผู้รู้ มาตอบทีนะคับว่า ควรเอาสายที่เขาให้มา เสียบตรงไหนบ้างอ่ะ

ลืมบอกไปว่ากาดจอผม ซื้อที่เซียร์ร้าน J.I.B. คับ

ชื่อกาดจอ PALiT 7300GT Super อ่ะ

มีรูปให้ดูด้วยคัยเวลาเข้าหน้าจอ Window มันโชว์แบบนี้
    Attached Files

ขั้วเดียวเสียบเข้าการ์ดจอ ส่วน 2 ขั้วเสียบสายไฟที่มาจาก PSU ครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
      ขั้วเดียวเสียบเข้าการ์ดจอ ส่วน 2 ขั้วเสียบสายไฟที่มาจาก PSU ครับ
      ขอแบบละเอียดหน่อยได้ไหมคับ

ตรง2 ขั้วเสียบสายไฟที่มาจาก PSU นี่มันคือตรงไหน
      คือแบบว่าไม่เก่งคอมอ่ะคับ ขอละเอียดหน่อยนะ

Comment

สายของ PSU ที่เป็น Molex 4 Pins ตัวผู้ เสียบเข้ากับ Molex 4 Pins ตัวเมียทั้ง 2 เส้น ของสายไฟที่ใช้เสียบเพิ่มให้การ์ด

เสียบเส้นต่อเส้นนะครับ

Comment

ข้างบนผมว่าละเอียดแล้วนะ ถ้ายังไม่ละเอียดเอาแบบ ภาษาพื้นบ้านเลยก็

เห็น หัวปลั้กสีดำไหมครับ มันจะมี6ช่อง เอาอันนี้เสียบเข้ากับ ตัวการ์ดจอครับ ส่วน ปลาย จะแยกเป็นปลัก แยกออกมา 2 หัว
          หัวละ4 ช่อง แต่มี3 เส้น(จะเป็นตัวผู้) เอา ปลั้กไอ้2หัวที่เนี่ย

ต่อเข้ากับ ตัวเมียที่มาจาก พาวเวอร์ซับพลาย อะครับ หาดู หรือถ้าไม่มี ก็ต้องไปซื้อ สายมาแยกเพิ่มครับ พอเข้าใจไหม

Comment

งงกว่าอันแรกอีก

Comment

Originally posted by zeusgod View Post
              งงกว่าอันแรกอีก
              ก็เห็นเขาบอกไม่เ่ก่งคอมก็เลยเอาแบบนี้เลย - - ไม่รู้สิผมตอบให้ผมเข้าใจคนเดียว (แล้วจะตอบทำไมหวะ) 555+

Comment

Originally posted by wt25044 View Post
                ข้างบนผมว่าละเอียดแล้วนะ ถ้ายังไม่ละเอียดเอาแบบ ภาษาพื้นบ้านเลยก็

เห็น หัวปลั้กสีดำไหมครับ มันจะมี6ช่อง เอาอันนี้เสียบเข้ากับ ตัวการ์ดจอครับ ส่วน ปลาย จะแยกเป็นปลัก แยกออกมา 2 หัว
                หัวละ4 ช่อง แต่มี3 เส้น(จะเป็นตัวผู้) เอา ปลั้กไอ้2หัวที่เนี่ย

ต่อเข้ากับ ตัวเมียที่มาจาก พาวเวอร์ซับพลาย อะครับ หาดู หรือถ้าไม่มี ก็ต้องไปซื้อ สายมาแยกเพิ่มครับ พอเข้าใจไหม
                อันนี้ผมว่าเข้าใจนะ

Comment

Originally posted by wt25044 View Post
                  ก็เห็นเขาบอกไม่เ่ก่งคอมก็เลยเอาแบบนี้เลย - - ไม่รู้สิผมตอบให้ผมเข้าใจคนเดียว (แล้วจะตอบทำไมหวะ) 555+
                  ถ้างงอีกต้องยกไปให้ช่างแล้วละหรือไม่ก็ลองโทรไปนี่..02-992-6051-5 บอกว่าขอสายช่างครับ
                  บอกช่างไปว่าคุณซื้อการ์ดจอมาจากร้านjibคับ..ช่วยสอนวิธีต่อสาย6pinกับ psu หน่อยครับ.
                  แค่นี้อะ - -*

Comment

ขอบคุณมากๆครับทุกๆท่าน ได้แล้วครับ error ไม่เกิดแล้ว

Comment

Originally posted by poppi148 View Post
                      ขอบคุณมากๆครับทุกๆท่าน ได้แล้วครับ error ไม่เกิดแล้ว
                      ยินดีด้วยครับ ส่วนผมขอนั่งเศร้า - -

ทำไมมันถึงลง MOHPA ไม่ได้ - -

Comment

Working...
                      X