Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 55,000 ขอสเปคแรงๆ หน่อยครับ ราคาเกินได้นิดหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 55,000 ขอสเปคแรงๆ หน่อยครับ ราคาเกินได้นิดหน่อยครับ

อยากได้ board พวก ASUS Striker Extreme ไม่ก็ ASUS P5N32-E SLI PLUS ประมาณเนี้ยครับถ้ามีบอร์ดดีกว่านี้ก็ได้นะครับ การ์ดจอขอเป็น 8800 GTS ก็พอครับ แรม 2 GB ราคาไม่รวมจอนะครับ ผมซื้อแยกต่างหากครับ (Samsung จอ 22" ซื้อเรียบร้อยแล้วครับ)

สมัครเมมก่อนดีไหมครับ

Comment

Board : ASUS Commando or P5N32-E SLI (8,790)
      Ram : G.Skill F2-6400PHU2-2GB Hz (11,000) ถ้าไม่ได้ oc โหดๆก็ใช้ PK(7900) หรือ HK(9900)
      VGA : 8800DTS320 MB(12,000)
      Hdd : Seagate SATA II 320 GB Buffer 16MB (3,890)
      PSU : Enermax Liberty 620 watt (7400)
      Optical : DVD-RW 16x (รุ่นอะไรก็ได้ 1,5xx)
      Cpu cooler : Zalman CNPS9700 แล้วแต่ชอบนะคับ เป็นพวก Scythe ก็ได้(2,xxx)
      CPU : Core2 Duo E6600 (12,000)
      เคสแล้วแต่ชอบนะคับ เลือกให้ไม่ได้เหมือนกัน เดี๋ยวไม่ถูกใจ เอาดีๆหน่อยก็ราว 4-6 พัน
      อันนี้เป็นราคา กลางนะคับ ram 9900 case 6000
      รวม ประมาณ 53000 คับ

ปล. อยากจะลดอันไหนหรือเพิ่มอันไหนก็ลองดูคนอื่นละกัน ความคิดผม ผมว่าแค่นี้ก็ดีมากแล้ว จะเอาดีกว่านี้มันก็แพงมาก ถ้าไม่ได้ใช้งานความสามารถแบบเต็มๆมันไม่คุ้มหรอกคับ

Comment

เยี่ยมเลยครับ ว้าว สงสัยต้องขอลอกการบ้านหน่อยยยยยย .... ถ้าไม่เอา NVIDIA เป็น ATI RADEON ตัวไหนได้บ้างอะคับ ???

sigpic

Comment

ATI RADEON ยังไม่มีตัวไหนในเวลานี้ เทียบเท่า nVdia

Comment

Originally posted by Dark_Resurrection View Post
            สมัครเมมก่อนดีไหมครับ
            ผมก็ว่างั้น ผมไม่ชอบ พวกที่ให้จัดสเปค โดยไม่สมัครเมม โดยที่งบสูงๆ
            ปล. ผมไม่ได้อิจฉานะ

Comment

Originally posted by Myharddisk View Post
              อยากได้ board พวก ASUS Striker Extreme ไม่ก็ ASUS P5N32-E SLI PLUS ประมาณเนี้ยครับถ้ามีบอร์ดดีกว่านี้ก็ได้นะครับ การ์ดจอขอเป็น 8800 GTS ก็พอครับ แรม 2 GB ราคาไม่รวมจอนะครับ ผมซื้อแยกต่างหากครับ (Samsung จอ 22" ซื้อเรียบร้อยแล้วครับ)
              CPU : E6600

PSU : 500w up

DVD-RW + Case ตามชอบ

HDD : ตามขนาดความต้องการ

คุณเลือกมาเกือบจะหมดละ ที่เหลือไปเลือกตามความชอบละกัน

Comment

สมัครแล้วครับ ทำไมต้องว่ากันรุนแรงจัง ขอโทษด้วยครับ
                ขอบคุณมากครับสำหรับ สเปคที่จัดให้ครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                  ผมก็ว่างั้น ผมไม่ชอบ พวกที่ให้จัดสเปค โดยไม่สมัครเมม โดยที่งบสูงๆ
                  ปล. ผมไม่ได้อิจฉานะ
                  ผมก็เข้าใจครับ แต่บางคนก็มีซื้อจริงนะครับ

Comment

Originally posted by myharddisk View Post
                    สมัครแล้วครับ ทำไมต้องว่ากันรุนแรงจัง ขอโทษด้วยครับ
                    ขอบคุณมากครับสำหรับ สเปคที่จัดให้ครับ
                    มันมีพวกป่วนเยอะน่ะคับ

Comment

Working...
                    X