Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมผมมีอาการแปลกๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมผมมีอาการแปลกๆ

ตอนนี้เข้าใจปัญหาแล้วคับ แต่เจอปัญหาใหม่ คือผมจะลงวินโดว์แบบ SATA แต่ที่นี้ ผม ใช้ IDE วินโดว์มา แล้วเปลี่ยน Harddisk เป็นแบบ IDE ใน bios นะคับ แล้วผมจะลงวินโดว์ SATA ไปเปลี่ยน HD เป็น SATA แล้วพอลงมันก็ขึ้นจอฟ้า ผมยังลงไม่ได้เลย คับ ทำยังไงดี
    Last edited by voraphot; 24 Jan 2009, 10:03:08.

แล้วลง os ใหม่บ้างยังครับ มันก็ต้องลอง ถ้าค้างบ่อยอาจจะโดนไวรัสก็ได้

Comment

ผมยังไม่ได้ลงเลยคับ แล้วก็เหมือนว่า os ที่ลงจะไม่สมบูรณ์ แต่ก็ใช้ได้ปกติมาตลอด
      เรื่องไวรัสผมก็ไม่แน่ใจ แต่ผมใช้ kaspersky 7 อัพเดรตตลอด แต่เคยลองของครั้งนึ่ง ลองสแกนดูแล้วก็ไม่เจอคับ

อันนี้รูปภาพตอน error

ขอบคุณมากคับผมสำหรับคำตอบ

Comment

ลองลงใหม่ซิครับ เซฟงานใว้

Comment

แนะนำว่าลองลง os ที่ไม่ได้โมมาคับ

พวกตัวที่โมมาส่วนใหญ่ไม่ค่อยเสถียรคับ

Comment

Originally posted by voraphot View Post
            คือว่า คอมผม ประกอบเอง ยังใช้งานไม่ถึงปีเลย ตอนนี้มันมีอาการ แปลกๆ บางทีก็ error บางทีก็ ค้างแล้วดับ บางทีก็ เปิดอะไรไม่ขึ้นบาง เปิดเน็ต ก็ error ผมอยากทราบว่าเป็นที่วินโด้หรือป่าวคับ ถ้าไม่ใช่เด๋วผมลงไปเป็นเหมือนเดิมแล้วจะยุ่ง - -* แรมผมก็ลอง เช็ดแล้วนะคับ ก็ยังเหมือนเดิมอยู่

มีใครพอจะรู้บ้างคับ
            อาการเดียวกันกับ จขกท เลยครับ ตอนนี้เซงเลย

ใช้วินโดวส์เดิมๆ ไม่โมเลยนะครับเนี้ย เห้อออ

Comment

เปลี่ยน Ver ของวินโดว์ ไปใช้เจ้าอื่นๆ ลองดูนะครับ ใช้ของ skz หรือ อื่นๆ ที่เสถียรกว่านี้ก็ได้ ลองดูเลยครับ

Comment

คอมที่บ้านพี่ก็มีอาการคล้าย ๆ กัน ยังหาสาเหตุไม่ได้เลย
                อยากรู้ด้วยคน

Comment

อยากทราบการลงวิน โดว์ SATA ของผมมันขึ้นจอฟ้า ใช้แผ่นวินที่มี SATA แล้วนะคับ มันก็ยังขึ้นอยู่ งง มาก ผมใช้ truefaster v.4

Comment

Originally posted by voraphot View Post
                    อยากทราบการลงวิน โดว์ SATA ของผมมันขึ้นจอฟ้า ใช้แผ่นวินที่มี SATA แล้วนะคับ มันก็ยังขึ้นอยู่ งง มาก ผมใช้ truefaster v.4

ก่อนลงวินโดวส์ ในไบออส ลองตั้งค่า SATA Configuration เป็น Compatible ดูหรือยัง

Comment

Working...
                    X