Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนขอดูโต๊ะคอมฯเพื่อน ๆ หน่อยครับเป็นแนวทาง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนขอดูโต๊ะคอมฯเพื่อน ๆ หน่อยครับเป็นแนวทาง

ว่าจะไปสั่งทำโต๊ะคอมฯสักตัวครับ แต่ตอนนี้ไอเดียอะไรไม่มีเลย

โต๊ะที่ใช้อยู่ปัจจุบัน เป็นโต๊ะคอมฯธรรมดา ประมาณ 80*60 เซน

อยากจะได้เป็นโต๊ะที่เป็น อลู+กระจก น่ะครับ มีใครใช้อยู่หรือเวปอะไรแนะนำรบกวนหน่อยนะครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปหากล้องมาถ่ายรูปปัจจุบันให้ดูนะัครับ

++++++อัพรูปสภาพมุมส่วนตัวมาให้ดูครับ เพิ่งถ่ายเลยยืมกล้องพี่ที่ทำงานมา โฟกัสไม่ได้เรื่องเลย

690 เครื่องผม smilodon ของน้องครับ แต่ห้องนอนผม ไม่อยากถ่ายเตียงอาย เหอะ ๆ
    Last edited by askener; 16 Feb 2009, 23:27:09.

สงสัยดึก ไป หน่อย อิอิ

Comment

โต๊ะกินข้าว...55555+

Comment

Originally posted by Nihilus View Post
        โต๊ะกินข้าว...55555+

kb/m razer ทั้งชุดเลยอยากได้มั่งจัง

ระดับเดียวกับจอเล่นถนัดไหม๊ครับ ? ผมใช้แต่แบบเป็นถาดเลื่อน ๆ ออกมา

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=138303

บางโต๊ะเอาฮานะครับ แต่ถ้าท่านลองออกแบบแล้วทำเอง หรือให้ร้านเค้าทำ อาจจะแพงหน่อย แต่เรื่องความสดวกสบายน่าจะคุ้ม

Comment

รกเอาเรื่อง

Comment

เล่น Note Book ซะส่วนมาก นะ (โต๊ะทำงาน)

Comment

ส่วนผมตอนนี้ก็โต๊ะกินข้าวครับ หึหึหึ

Comment

อันนี้ภาพเมื่อ2เดือนที่แล้้ว แต่ตอนนี้สะอาดขึ้นเยอะเปลี่ยนเมาส์ด้วย อิอิ

ปล.โต๊ะอายุการใช้งาน4ปีแล้วน้ะ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=138303

บางโต๊ะเอาฮานะครับ แต่ถ้าท่านลองออกแบบแล้วทำเอง หรือให้ร้านเค้าทำ อาจจะแพงหน่อย แต่เรื่องความสดวกสบายน่าจะคุ้ม
                    โอ้ขอบคุณครับ หากระทู้นี้ไม่เจอเจอแต่กระทู้โชว์ใส้ใน

Comment

โต๊ะคอมแบบคุน Nihilus

โดยเฉพาะคุณ Dej_SAVAGE ถ้าแต่งคอมด้วยไฟ Black Light วางไว้หลัง จอ Monitor และยังมีวอลล์เปเปอร์เป็นสีฟ้า คล้ายกับ มีบรรยากาศที่เย็นๆ ลดความเครียด
                      (จริงๆของคุณ TWK ก็ถูกน่ะครับ แต่ตามหลักห้วงจุ้ย โต๊ะทำงาน ไม่ควรอยู่กลางห้องแบบนั้น ควรอยู่ติดผนัง ไม่ด้านหลังเรา ก็หน้าเรา)

จะทำให้ ม่านตาเรา ทำงานได้ปกติ ในเวลาเล่นตอนกลางคืน ตอนเราพักสายตา

ตามสูตรก็คือ

- ขอบบนของจอ อยู่ระดับเดียวกับสายตา
                      - ระยะ************************งระหว่างจอ 1.5-2 ฟุต โดยใช้ ไหล่ทั้ง 2 ข้าง อยู่แนวตรงกันกับจอภาพ
                      - คีย์บอร์ด เมาส์ วางในระดับเดียวกัน
                      - โดยที่ แขนอยู่ในลักษณะ ตัว L ท่อนแขน บน 90องศา ท่อนแขนล่างขนานกับโต๊ะ และพักข้อมือได้อย่างสบายๆ (ประมาณนั้นหน่ะ แล้วแต่ถนัด)
                      - ในนั่งท่าที่สบายๆ เก้าอี้สามารถเอนหลังได้เล็กๆน้อย (ไม่จำเป็น ต้องนั่งหลังตรง เอนไปพิงพนัก หรือ ก้มไปข้างหน้าเล็กน้อยก็ได้)

ซึ่งจริงๆ แค่เอาแผ่นไม้ จะไม้สักทอง ไม่อัด กระจก อลู ติดที่ฝาผนังก็ได้แล้ว

รูปนี่ อ้างอิง จาก Pro CS

Last edited by Vil3vV; 15 Feb 2009, 19:11:51.

Comment

กล้องมะค่อยชัดนะ กล้องมือถือ
                        Attached Files

Comment

ในลายเซ็นเลยครับ

Comment

Originally posted by immortalpao View Post
                            อิอิ มีกระบองเพชรเอาไว้กันรังสีด้วย เอิ้กๆ เมื่อก่อนก็เอามาตั้งแต่มือไปชนมันล้มบ่อยเลยเอาออกละ

Comment

Originally posted by immortalpao View Post

เฟี้ยวดีครับสำหรับเเผ่นกรองเเสง
                              ผมเคยใ้ช้อยู่เหมือนกันตัวนี้

Comment

Working...
                              X