Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ LG W2261V-PF มีขายที่พันทิพย์ยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ LG W2261V-PF มีขายที่พันทิพย์ยังครับ

จอรุ่นนี้สามารถสู้ 2333sw ได้ไหมครับ เน้นดูหนัง HD ผมเห็นสเปกแล้ว ตัวนี้ถือว่าดีทีเดียว Full HD 16:9
    เหมือนกับ 2333sw แต่ผมไม่รู้ราคา LG รุ่นนี้ ใครทราบบอกทีครับอาจจะซื้อ

ถ้าหากเพื่อนๆเลือก 2 รุ่นนี้จะเลือกรุ่นไหนครับ ถามเพื่อหาข้อมูลครับจะได้เก็บไว้พิจารณา

กี๊ซซซซซซซซซซซซซ สู้ได้ครับ ห้าห้า

เจอเพื่อนร่วมอุดมการณ์แหล่ะะ

ชอบเหมือนกันโฮะ ๆ

สู้ T220 ของซัมซุงยังได้เลยครับ

http://www.lge.com/products/model/de...2261v-pf.jhtml

เป็นจอแบบ 16:9 full hd แถมยังมี hdmi มาอีกโอ้วจอร์จ

และเอาราคามาฝากครับ

โฮะ ๆ แอบแพงอยู่นะเนี่ย (จาก ร้านจิ๊บ ครับ)

ราคากระโดดไปจาก 2233sw และ T220HD พอสมควรเลย

แต่สเปคและดีไซน์ก็สูงกว่าพอสมควร

เดียวต้องไปดูตัวจริงก่อน ยังไม่เคยเจอกันเลย

มันเพิ่งเข้ามานิครับเลยยังหายากหน่อย

โฮะๆ

จุบๆ*
    Attached Files

Comment

เจอกันบ่อยจังเลยนะคนนี้ อิอิ
      ผมว่า LG รุ่นนี้ซื้อมาดูหนังน่าจะสู้กับ 2333sw ได้อะ แถมมี HDMI แล้วก็ สัดส่วน 16:9
      เจอราคานี้ก็ถือว่าไหวครับ ทีแรก็เล็ง 2333sw แต่แพงพอตัวเลยอะ โชคดีที่มาเจอ LG ตัวนี้ที่ทำให้ผม
      ตะลึงกับความงามแล้วก็สเปกที่สุดยอด เพื่อนๆคนไหนซื้อมาลองหรือว่าเดินผ่าน ช่วยบอกทีนะครับว่าแหล่มหรือป่าว

ผมดูดีไซน์แล้วก็ ok นะเข้าขั้นเทพเลยอะ เพราะว่าผมกะซื้อมาดูหนัง Blu ray เพียวๆเลย

เออ มิทราบว่ารุ่นนี้ถ้าดู HD แล้วมันจะเต็มจอป่าวครับ ตอบผมที สงสัยมาหลายรุ่นและ

Comment

เหอะ ๆ แม้จะไม่เจอบ่อยได้ไงฮะ ก็อยู่บอร์ดนี้วนเวียนอยู่นี้แหล่ะ

ชื่อ ห มี ฮะ

ถึงกับตะลึงกับความงามแล้วก็สเปกที่สุดยอดเชียวเหร่อเหอะๆ

http://www.youtube.com/watch?v=02_snJinS50

นี่ฮะ แบบตัวจริงเล็ก ๆ น้อย ๆ

ถ้าดูหนัง HD เต็มจอแน่นอนฮะ ก็มัน 16:9 นิครับ

ป.ล. ไม่มีใครเข้ามาตอบบ้างเลยแหะ

Comment

ผมพึ่งซื้อมาครับ ตัวนี้แหละ ส่วนตัวแล้วก็ชอบนะ สีสด เสียบตาดี แต่ให้บอกว่าดีหรือเปล่าคงไม่ได้เพราะไม่เคยเล่นLCD monitorตัวอื่นมาก่อนเลย (ขอบเป้นรอยนิ้วมือง่ายจัง)

แต่ติดตรง DVI เสียบแล้วไม่มีสัญญาณอ่ะ งงมากๆ ถ้าคุณถอยมาแล้วแก้ปัญหานี้ได้บอกผมด้วยนะ

Comment

-*-. ทำไมไม่มีสัญญาณ อ่ะ หมายความว่าไงอ่ะ

เสียบ พอร์ต DVI แล้วภาพไม่ขึ้นเหร่อ

ตอนนี้ใช้ อะไรอยู่อ่ะครับ HDMI เหร่อ

อืมม แต่ก็ว่าตรงขอบน่าจะเป็นรอยง่ายแหล่ะ ถ้าเวลาหยิบจับเคลื่อนย้าย

แต่ถ้าวางใช้ปรกติ ก็ไม่มีอะไรมั้งครับ

Comment

ได้แล้วครับ คือต้องลง driver LCD ก่อน

สรุปแล้วก็ชอบครับ สีสดกระแทกตาดี แถม16:9ด้วย แต่ไม่มีผ้ากันรอยนิ้วนี่ซิ ตอนนี้รอยเต็มขอบจอเลย 55+

Comment

ต่อ DVI ไม่ได้หรอครับท่าน ผมว่าถ้าต่อพอร์ตไหนมันก็น่าจะติดนิครับ
                ก่อนถอยออกจากร้านได้ลองทุกพอร์ตยังครับ

Comment

Originally posted by ken439ken View Post
                  ผมพึ่งซื้อมาครับ ตัวนี้แหละ ส่วนตัวแล้วก็ชอบนะ สีสด เสียบตาดี แต่ให้บอกว่าดีหรือเปล่าคงไม่ได้เพราะไม่เคยเล่นLCD monitorตัวอื่นมาก่อนเลย (ขอบเป้นรอยนิ้วมือง่ายจัง)

แต่ติดตรง DVI เสียบแล้วไม่มีสัญญาณอ่ะ งงมากๆ ถ้าคุณถอยมาแล้วแก้ปัญหานี้ได้บอกผมด้วยนะ
                  ซื้อจากร้านไหนครับ เผื่อผมจะตามไปดู ถ้าถูกใจก็หิ้วกลับบ้านเลย

Comment

ผมก็คิดจะสอยจอรุ่นนี้เหมือนกัน

21.5" ดีไซน์ดี มี hdmi 16:9 FullHD

ครบครันดี ตอนนี้มีร้านไหนขายมั่งคับ ดูเหมือนมันเพิ่งออกใหม่ หายากมาก

Comment

เห็นที่ it city ฟอร์จูน 6390 เมื่อ 2 อาทิตย์ก่อนครับ งบไม่ถึงเลยสอย 2233sw มาแ ทน

Comment

รุ่นนี้ ไม่เคยดูตัวจิงนะ แต่ดูจาก สเปคนี่ = 2233sw+t220 เลยนะ
                        contract 20000:1
                        response time 2ms
                        ของ T220
                        resolution 1920x1080 ของ 2233sw

Comment

ผมซื้อจาก JIB ครับ บริหารเค้าดีพอสมควรครับ มีปัญหาหาร้านเค้าได้ใน15วัน

Comment

Originally posted by ken439ken View Post
                            ผมซื้อจาก JIB ครับ บริหารเค้าดีพอสมควรครับ มีปัญหาหาร้านเค้าได้ใน15วัน
                            เช็ค DOT ด้วยป่าวครับ แล้วรัประกัน DOT กี่จุดครับ

Comment

คิค สนุกกันใหญ๋

Comment

Working...
                              X