Announcement

Collapse
No announcement yet.

เชื่ออันไหนดีครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เชื่ออันไหนดีครับผม

รูปแรก เป็น CoreTemp จากบอร์ด P965 และรูปที่ 2 จากบอร์ด JR P45-T2RS

สังเกตตรง VID อ่ะครับ เห็นคุณ pimmachote พวกว่าของผมเป็นตัวร้อนเพราะ VID = 1.1000v แต่พอดูอีกทีบนบอร์ด JR P45-T2RS VID = 1.2500v เชื่ออันไหนดีหล่ะครับที่นี้

อ้างอิงกระทู้
    http://forums.overclockzone.com/foru...=420075&page=2

CPU แต่ละตัวกินไฟเริ่มต้นไม่เท่ากัน นะ
    บางตัว 1.100 V
    บางตัว 1.250 V

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      CPU แต่ละตัวกินไฟเริ่มต้นไม่เท่ากัน นะ
      บางตัว 1.100 V
      บางตัว 1.250 V
      แต่นี่มันตัวเดียวกันนะคร้าบบบบ แต่คนละบอร์ดเฉย ๆ

Comment

Originally posted by X3STeNLiTE View Post
        แต่นี่มันตัวเดียวกันนะคร้าบบบบ แต่คนละบอร์ดเฉย ๆ
        ยังไงดี ไม่มีคนตอบ

Comment

ไฟมันดร็อปรึป่าว
          V ดร็อปอะ

Comment

หมายถึงภาพ 1 หรือ 2 ครับ

Comment

ถ้า CPU ตัวเดียวกัน ก็ต้องบอร์ดใดบอร์ดหนึ่งอ่านค่า VID ผิด

เพราะ VID มันมีแค่ค่าเดียว เอาชัวร์สุดๆ VID มีเขียนข้างกล่อง CPU ชัดเจน...

Comment

หวายถ้าเป็นอันนั้นก็ไม่อนยู่แล้วหล่ะครับ เพราะเอาไปแลกหมวกตั้งแต่วันที่ซื้อมาแล้วอ่ะครับผม

Comment

Working...
                X