Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง แรม ห้องนี้คุยได้ป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง แรม ห้องนี้คุยได้ป่าวครับ

แรม ประมานว่า 512*2 Dual มันหมายความว่ายังไงหรอครับ แล้ว Dual เนี่ย จะดูยังไง เช็คที่ไหนว่ามันเป็น Dual หรือป่าวอ่าครับ ชี้แนะด้วยครับท่านผู้มีความรุ้ครับ ขอบคุณครับ

แรม 512 M 2 แถว ทำงานแบบคู่ขนานทำให้จำนวน bandwith สูงกว่าปกติ วิธีเช็คก็เปิด cpu-z ดูในหน้า memory ในช่อง channels
    ปล.รอท่านอื่นมาขยายความต่อ เหอะๆๆๆ

Comment

ดัน อยากรู้คำตอบ ครับผม

Comment

Originally posted by dears View Post
        แรม 512 M 2 แถว ทำงานแบบคู่ขนานทำให้จำนวน bandwith สูงกว่าปกติ วิธีเช็คก็เปิด cpu-z ดูในหน้า memory ในช่อง channels
        ปล.รอท่านอื่นมาขยายความต่อ เหอะๆๆๆ
        ขอบคุณท่าน dears ครับผม อิอิ!!

Comment

ดูตามในรูปคับ ถ้าหาไม่เจอ

Comment

Originally posted by Poomsan View Post
            ดูตามในรูปคับ ถ้าหาไม่เจอ
            ขอบคุณ ท่าน Poomsan มากครับเข้าใจแบบแจ่มแจ้งแล่วครับ ผมๆๆๆ อิอิ

Comment

Working...
            X