Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรึกษาเรื่องXMS2ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรึกษาเรื่องXMS2ครับ

คือผมเพิ่งเปลี่ยนแรมจากKingstonแวลู667มาเปงXMS2 TwinX2
    มันเสียบDualแล้วไม่สเถึยรครับ ตอนแรกก็okครับ
    แต่ซักช้่วโมงผ่านไปก็ขึ้นจอฟ้าครับ ลองรีสตาร์ทใหม่ ก็เหมือนเดิมครับ เทสอะไรไม่ผ่านเลย ค้างหมด
    ลองเคลียร์Cmosก็ยังเหมือนเดิม ก็ลองถอดแรมออกตัวนึง(Single)ทีนี้ใช้งานได้ตามปกติครับ
    BiosตรงแรมผมปรับAutoหมดทุกอย่าง ไม่ได้clockอะไรเลยครับ Kingstonก็ปรับแบบนี้สเถึยรกว่ามากครับ มันจะเกิดจากอะไรบ้างครับ ว่าจะเอาไปเคลมที่1000ทิพเย็นนี้
    แต่ถามก่อนเพื่อความแน่ใจครับ เพราะไม่อยากเอาไปเคลมเท่าไหร่

ลีมบอกสเปคครับ
    บอร์ดMSI K9N SLI + X2 3600 + 7600GT...

ลองเปลี่ยนรแรมยังครับ หุหุ

Comment

Originally posted by mooh View Post
      ลองเปลี่ยนรแรมยังครับ หุหุ

คือตอนนี้ผมไม่มีแรมตัวอื่นให้ลองเปลี่ยนเลยครับ

Comment

ไม่อยากเคลมเลย เพิ่งได้มาแท้ๆ...

Comment

ต้อง update bios รึเปล่างับ

Comment

บอดยี่ห้อนี้ ก็ทำใจอ่ะน่ะ เลือกแรมบ้าง แหละ เอ๋อบ้างแหละ

สุดเซ็งเลยยี่ห้อนี้

ก็ลองทีละตัว เลย 2 ตัว ไม่มีปัญหา ก็ใส่2ตัว (Single) ถ้าไม่เป็นอีก ก็ชัดเลย บอดห่วย

Comment

Originally posted by คน View Post
              บอดยี่ห้อนี้ ก็ทำใจอ่ะน่ะ เลือกแรมบ้าง แหละ เอ๋อบ้างแหละ

สุดเซ็งเลยยี่ห้อนี้

ก็ลองทีละตัว เลย 2 ตัว ไม่มีปัญหา ก็ใส่2ตัว (Single) ถ้าไม่เป็นอีก ก็ชัดเลย บอดห่วย
              ใส่ 2 ตัวแบบSingle ก็เอ๋อครับ ต้องเล่นตัวเดียวครับ ถ้ายังไม่ดีขึ้นกะยกมันทั้งบอร์ดไปCom7เลยครับ
              ช่างเทคนิคของCom7ที่ผมคุยทางโทรศัพท์ก็บอกไม่ได้ครับว่าเกิดจากอะไร แนะนำให้ส่งเคลมอย่างเดียว

Comment

ลองใส่ทีละตัีว ตัวไหนเสีย ก็ฟ้ า หรือ ส่งเครม ร้านเลย

Comment

Originally posted by toshi View Post
                  ลองใส่ทีละตัีว ตัวไหนเสีย ก็ฟ้ า หรือ ส่งเครม ร้านเลย
                  ครับ ลองใส่ทีละตัวแล้ว ทั้ง2ตัวผ่านฉลุยครับ แต่ใส่2ตัวพร้มกันเมื่อไหร่ จอฟ้ามาเยือนเมื่อนั้น งงครับท่าน...
                  ว่าจะใส่2ตัวลองวิ่งบัส533ดู ตอนนี้มัน667อยู่ ไม่รู้จะเกี่ยวกันป่าว แต่จะลองดู

Comment

เคลมเลยครับ

Comment

Working...
                    X