Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-Fi Surround 5.1 USB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X-Fi Surround 5.1 USB

X-Fi Surround 5.1 USB เป็นอย่างไรบ้างครับ คุณภาพ ดีมั้ย ว่าจะซื้อ ราคาอยู่ที่ 2990 บาท

สำหรับ NB ที่ต้องการใช้ 5.1 นะ

ok คุ้มตัง เสียงอยูในเกณฑ์ดี port เชื่อมต่อครบครัน มี volume ให้หมุน เป้นมิตรกับผู้ใช้

เมื่อเทียบกับ

.. SBlive 24 bit USB ที่เสียงหมาไม่แดก

กับ Audigy 2 nx ที่ราคาเกิน 4K และ ต้องเสียบไฟเลี้ยง เกะกะ และเสียงไม่หนีกันเท่าไร

หากเป็น Desktop เอาตังไปซื้อ X-fi xtreme music หรือ Audigy 2 zs จะเข้าท่ากว่า

Comment

ขอบคุณครับท่าน battlecruiser
      ถ้าจะใช้กับคอมธรรมดาควรเป็นรุ่นใหนดีระหว่าง ASUS DX กับ X-Fi Exreeme Music

Comment

ดันให้นะครับ
        เสียงที่ได้ แล้วแต่คนชอบด้วยอ่ะครับ
        รอผู้มีประสบการณ์มาตอบ
        Last edited by estrellas; 28 Jul 2008, 19:31:46.

Comment

อยากได้อยู่เหมือนกันครับ เอามาต่อ โน๊ตบุ๊ค

Comment

ผมซื้อมาใช้แล้วเทียบเสียงกะon-board ต่างกันราวฟ้ากับเหว
            X-Fi Crystalizer ช่วยได้มากๆทำให้เสียงใสขึ้นเยอะ on-boardโน๊ตบุคดูขุ่นไปเลย

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
              สำหรับ NB ที่ต้องการใช้ 5.1 นะ

ok คุ้มตัง เสียงอยูในเกณฑ์ดี port เชื่อมต่อครบครัน มี volume ให้หมุน เป้นมิตรกับผู้ใช้

เมื่อเทียบกับ

.. SBlive 24 bit USB ที่เสียงหมาไม่แดก

กับ Audigy 2 nx ที่ราคาเกิน 4K และ ต้องเสียบไฟเลี้ยง เกะกะ และเสียงไม่หนีกันเท่าไร

หากเป็น Desktop เอาตังไปซื้อ X-fi xtreme music หรือ Audigy 2 zs จะเข้าท่ากว่า
              บังเอิญเพิ่งซื้อมาด้วยดิ sblive 24bit เห่อๆ ผมต่อ spdif เข้า av reciver เสียงก็ เสียงก็ครบถ้วนดีนะครับ ที่แน่ๆ ดีกว่า HDif ออนบอร์ด แน่ๆ

Comment

ถ้าต่อ spdif เข้า av reciver ไห้ avr เป็นตัวถอดรหัสสัญญาณ
                ไช้ซาวการ์ดตัวไหน จะออนบอร์ด จะซาวแยก จะซาวภายนอก ก็ไห้เสียงเหมือนกันหมด
                เพราะมันส่งสัญญาณ แบบดิจิตอล

Comment

Originally posted by boonsongsodamook View Post
                  X-Fi Surround 5.1 USB เป็นอย่างไรบ้างครับ คุณภาพ ดีมั้ย ว่าจะซื้อ ราคาอยู่ที่ 2990 บาท

ซื้อที่ไหนเหรอคับ ฝากซื้อตัวดิ

Comment

Originally posted by noomevo8 View Post
                    ซื้อที่ไหนเหรอคับ ฝากซื้อตัวดิ
                    หาซื้ได้ที่HWH กับ IT Connectครับ
                    เวลสาซื้อต้องต่อราคาอาจจะได้ราคาที่2900นิดๆ

Comment

Originally posted by watitta View Post
                      หาซื้ได้ที่HWH กับ IT Connectครับ
                      เวลสาซื้อต้องต่อราคาอาจจะได้ราคาที่2900นิดๆ
                      thx ค้าบ

เผื่อ notebook จะร้องเพลงเพราะขึ้นมั่ง จขกท ซื้อโล้ด อิอิ เด๋วไปแอบฟัง

Comment

Working...
                      X