Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 40,000-45,000 อยากเล่น DDR3 + จอ 22 นิ้วเป็นจอกระจกครับ พอได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 40,000-45,000 อยากเล่น DDR3 + จอ 22 นิ้วเป็นจอกระจกครับ พอได้ไหมครับ

งบ 40,000-45,000 อยากเล่น DDR3 + จอ 22 นิ้วเป็นจอกระจกครับ พอได้ไหมครับ
    เอาค่ายอินเทลครับ เอา RAM ซัก 4G เป็น DDR3 งบเท่านี้พอไหวไหมครับ
    ก็เล่นเกมส์ + Clock เท่าไป และทำงานครับ พอดีไม่มีคอมเล่นแล้วอยากจะประกอบเครื่องใหม่ซักตัว
    และอยากจะลอง DDR 3 ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

DDR2 แรงๆคุ้มกว่านะครับ 3 แค่แรมก็เอางบไปทำอะไรได้หลายๆอย่างแล้วครับ แต่ถ้าอยากได้ก็ไม่ว่ากันครับ

Comment

DDR2 ต่างจาก DDR3 ไงครับ

Comment

ถ้าจะ DDR3 ผมว่ารอ Nehalem ดีกว่าครับ

แถมงบท่านก็เยอะเอาการ

Comment

DDR2 แรงๆ ครับ งบขนาดนี้ แรงทะลุจอครับ

ถ้าเอา เดี๋ยวจัดให้ 1 ชุด

Comment

Originally posted by ninomiya View Post
            DDR2 ต่างจาก DDR3 ไงครับ
            ราคาต่างความรู้สุกในหารใช้งาน ไม่ต่างครับ(เล็กน้อย) แถมต้องซื้อเมนบอร์ดราคาแพงด้วย ได้พวก บอร์ดกระเทยที่เสียงได้ทั้ง DDR2+3 ก็ไม่น่าใช้เท่าไรครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ ทุกความเห็น
              ช่วยลองจัดซัก 2 เสปคได้ไหมครับ เสปค DDR2 DDR3 ครับ
              ขอบคุณมากครับ วานิช

Comment

Originally posted by benjawanit View Post
                ขอบคุณมากครับ ทุกความเห็น
                ช่วยลองจัดซัก 2 เสปคได้ไหมครับ เสปค DDR2 DDR3 ครับ
                ขอบคุณมากครับ วานิช
                มีโครงการจะซื้อเครื่องใหม่ สเปค งบ พอๆกันเลย
                ถ้าซื้อในอีก 6 เดือนข้างหน้า (มี.ค. - เม.ย.)
                DDR3 จะน่าเล่นมากขึ้นกว่านี้หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by Qat View Post
                  มีโครงการจะซื้อเครื่องใหม่ สเปค งบ พอๆกันเลย
                  ถ้าซื้อในอีก 6 เดือนข้างหน้า (มี.ค. - เม.ย.)
                  DDR3 จะน่าเล่นมากขึ้นกว่านี้หรือเปล่าครับ

ขึ้นอยู่กับว่าบอร์ด แรม ซีพียู มันรับภาระในการประมวลได้มากขึ้นหรือเปล่า

ง่ายๆก็คือ

มันจะพัฒนาได้ไกลขึ้นเพียงใดครับ
                  แต่ Intel ไกล้ๆจะออก Socket 1366 (Nehalem)แล้วหละครับ
                  อดใจรอกัน (ผมก็รออยู่เก็บตังเรื่อยๆให้มันได้เยอะๆซื้อแรงๆไปเลย)

ไกล้ๆนี้ แรมจะมี Three(Tri)-Channel แล้วนะครับ(ของเดิมมันจะ Dual-Channel Ram)น่าจะมาพร้อมๆกับ Nehalem
                  Last edited by boatbyboat; 31 Aug 2008, 02:14:08.

Comment

Working...
                  X