Announcement

Collapse
No announcement yet.

++Spec นี้ เล่น Vista Ultimate 64-Bit จะเหมาะมั้ยครับ?++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++Spec นี้ เล่น Vista Ultimate 64-Bit จะเหมาะมั้ยครับ?++

CPU : AMD Athlon X2 4200+ 2.2GHz@2.58GHz
    RAM : Kingston DDR1 2GB 400MHz@470MHz
    VGA : Galaxy Geforce 9600GSO 384MB/192bit

พอดีได้การ์ดจอมาใหม่ อยากจะลอง DX10 แต่กลัวจะใหม่สมหวังน่ะครับ

รบกวนด้วยนะครับ

เล่นได้ครับ สเป็คนี้ผมเคยใช้ครับ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
      เล่นได้ครับ สเป็คนี้ผมเคยใช้ครับ
      แล้วมันเหมาะสมมั้ยอะครับ คือเฟรมเรตของเกมมันจะตกมากมั้ยครับ เพราะอยากลองของใหม่ แต่ไม่กล้าเสี่ยง เพราะผมบ้าเกมพอตัวครับ

Comment

เเรมไม่ถึง 4 GB ไม่เเนะนำครับเพราะอาจจทำให้ท่าน format มา xp อีกรอบ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
          เเรมไม่ถึง 4 GB ไม่เเนะนำครับเพราะอาจจทำให้ท่าน format มา xp อีกรอบ
          แย่เลยครับ RAM DDR1 แพงซะด้วย

Comment

ลง vista32 สิครับ ไม่ต้อง vista64

Comment

มีแรม 2G ผมแนะนำ 32BIT คับ
              เพราะผมใช้ Vista Ultimate 64BIT SP1อยู่
              ใช้พิมงาน+เล่นเนต+MSN+ปังย่า ไม่อืด แต่เกมหนักๆ มันอืดคับ

Comment

แรมน้อยไปคับ

Comment

Originally posted by Icemancmx View Post
                  ลง vista32 สิครับ ไม่ต้อง vista64
                  32bit มันลื่นกว่า 64bit หรอครับ ผมเพิ่งรู้

Originally posted by dordeg View Post
                  มีแรม 2G ผมแนะนำ 32BIT คับ
                  เพราะผมใช้ Vista Ultimate 64BIT SP1อยู่
                  ใช้พิมงาน+เล่นเนต+MSN+ปังย่า ไม่อืด แต่เกมหนักๆ มันอืดคับ
                  สรุปคือ 32bit กินแรมน้อยกว่า 64bit จริงหรอครับ

Originally posted by merlix View Post
                  แรมน้อยไปคับ
                  ครับ ทราบครับ

Comment

ขอนอกเรื่องนิดนึงVista 64bit เนี่ย รองรับ Sound Blaster 5.1 หรือเปล่าหว่าไม่เห็นเขียนไว้ในรายละเอียด (หรือมันเก่าจัด)

Comment

Originally posted by kasemboat View Post
                      ขอนอกเรื่องนิดนึงVista 64bit เนี่ย รองรับ Sound Blaster 5.1 หรือเปล่าหว่าไม่เห็นเขียนไว้ในรายละเอียด (หรือมันเก่าจัด)
                      มันก็รองรับนี่นาแต่ต้องปรับแต่งใน Driver ให้ดีๆนะ
                      ผมก็ใช้อยู่

Comment

สรุป 32-bit กินน้อยกว่า 64-bit ใช่มั้ยครับ

Comment

Originally posted by KuLiKo View Post
                          สรุป 32-bit กินน้อยกว่า 64-bit ใช่มั้ยครับ
                          ใช่ครับ ที่มันกินแรมเยอะกว่า เพราะ มันรัน Serviceอย่างละ 2ตัว 32/64

Comment

Originally posted by BoM View Post
                            ใช่ครับ ที่มันกินแรมเยอะกว่า เพราะ มันรัน Serviceอย่างละ 2ตัว 32/64
                            แล้วงี้เค้าจะใช้ 64-bit กันทำไมอะครับ มันดีกว่ายังไงหรอครับท่าน?

Comment

Originally posted by KuLiKo View Post
                              แล้วงี้เค้าจะใช้ 64-bit กันทำไมอะครับ มันดีกว่ายังไงหรอครับท่าน?

ประมวณผลเเบบ 64 bit ต่อ 1 รอบสัญญาณนาฬิกาจะทำให้ระบบเร็วกว่า 32 หรือ X86 สองเท่า
                              เพราะการประมวลผลที่เร็วกว่าใช้สำหรับในการ ทำงานอนิเมชั่นต่าง ๆ Multimedia เเละอื่น ๆ โปรเเกรมต้อง X64 ด้วยนะไม่งั้นจะวิ่งเเค่ 32 บิทเท่านั้น

อย่างเช่น Firefox 64 bit เท่าที่ผมลองเวลาเข้า hi5 ปกติจะกระตุก ๆเเต่ 64 bit ไม่กระตุกเลยครับเพราะโปรเเกรมมันรองรับ เเต่เกมส์คงยังไม่รองรับ

Comment

Working...
                              X