Announcement

Collapse
No announcement yet.

specร้านเกมส์10เครื่อง ช่วยดูหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• specร้านเกมส์10เครื่อง ช่วยดูหน่อยครับ

CPU: 5000+ ATHLON X2 -----2,050 บาท
    VGA: 384/GF-9600 GSO GIGABYTE ---- 3,780 บาท
    M/B: ASUS M2N68-AE -------1,850 บาท
    RAM: 2048/800 KINGSTON----750 บาท
    HDD: Seagate 160GB -------1,400 บาท
    LCD: Sumsung 19" ---------5,000 บาท
    mouse-keyboard : ---------500 บาท
    Case: 1300 บาท

รวม : 16630

การ์ดจอ 9600 GSO กินไฟมากไหมครับ และ ใช้ PSU ที่ติดเคส มาจะพอไหมครับ
    ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ถ้า9600 GSO
    3780บาท มันออกจะแพงไปนะครับ

คือคิดว่า9600 GSOไม่น่าเกิน3000 ถ้าเกินซื้อรุ่นอื่นดีกว่า

Comment

อยากได้ไม่เกิน 3พันเหมือนกันครับ
      แต่เห็นจากใน เว็บ J.I.B มา มานราคาเท่านี้หนะ ครับ เลยลงไว้ก่อน

คืออยากรู้ว่า ถ้านำไปเปิด ร้านเกมส์ มันจะทำให้เปลืองไฟเพิ่มขึ้น มากไหมหน่ะครับ

Comment

-*- เอาทุน คืน เร็วๆ ไม่ดีกว่าหรอฮะ

MB : อะครับ ใช้เป็น Asrock N1-P ดีกว่านะครับ 1,490 บ. *-* ประหยัดได้เยอะเลย

ส่วน การ์ดจอ นี่ -*- ถ้าไม่ เน้น เด็กเล่น Offine โหดมาก ผมว่า *--* 3650 DDR3 ของ His ก็พอครับ -*-

เพราะว่า -*- เศรษฐกิจแบบนี้ด้วย ^^ สู้ๆ นะครับ

ของผมยังใช้ Forsa 8600 256 Mb DDR III 128 bit ตัวละ 1,610 บ. เอง จาก advice ก็ยังลื่นหัวแตก -*-

^^ คิดดูดีๆ นะฮะ แพง ไปไม่คุ้มทุน -*-

Comment

Originally posted by PokOPunK View Post
          อยากได้ไม่เกิน 3พันเหมือนกันครับ
          แต่เห็นจากใน เว็บ J.I.B มา มานราคาเท่านี้หนะ ครับ เลยลงไว้ก่อน

คืออยากรู้ว่า ถ้านำไปเปิด ร้านเกมส์ มันจะทำให้เปลืองไฟเพิ่มขึ้น มากไหมหน่ะครับ

ที่ร้านผมใช้แค่ 3650 ก็พอแล้วครับเล่นแค่เกมส์ ออนไลน์ เอาการ์จอแรงๆกว่านี้ผมว่ามันไม่คุ้มครับ

http://www.advice.in.th/price/prev_o...?code=A0018970

ต้วนี้ราคา 1700 ครับ

Comment

คือมันมีร้านใหญ่อยู่อะครับ เขาใช้ 8600GT เปิด อยู่ร้อยเครื่อง

กะคิดว่า น่าจะมีอะไรดึงดูดลูกค้าให้มาร้านเราหน่ะครับ แหะๆๆ ^^" เน้นระยะยาว

คือถ้า 9600GSO มานใช้ PSU ที่ติดเคส มาไม่พอ ก็ว่าจะเปลี่ยนการ์ดจอลงแหละครับ

Case Gview PSU 450w จะพอไหมครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค้าบ

Comment

ผมก็ฟันธงตัวเดิมครับ 8600 GT

คุ้มค่า คุ้มราคา ครับผม

http://advice.computerok.co.th/~advi...?code=A0009949

1,610 บ.

ก็ขึ้นชื่อว่า 8600 -*- เหมือนกัน ครับ ^^

256MB PCIe(16x) 8600GT (DDR3,TD) FORSA
              Model : 256MB PCIe(16x) 8600GT (DDR3, TD ) FORSA
              GPU : G84
              Technology : 80nm
              Core Frequency : 540 MHz
              Shader Clock : 1188 MHz
              Memory Frequency : 1400 MHz
              Streaming Processor 32 Unified
              Memory Size : 256 MB GDDR3 Memory
              Memory Bus : 128-bit
              Bus Interface : PCI-Express x16
              Output : DVI, S-Video , D-Sub
              Cooling : Integrated Fan
              Support DirectX 10.0 and the latest
              Window Vista Ready
              NVIDIA SLI Ready
              รับประกันตลอดอายุการใช้งาน

Comment

แล้วจะหาอะไรแตกต่างดึงดูดลูกค้าดี ครับ

เปิดทีหลัง แต่ spec พอกาน *-* แฮะๆๆ
                Last edited by PokOPunK; 29 Jan 2009, 13:20:06.

Comment

การบิรการ+ระบบ ครับ

Comment

XFX 9600 GSO-------2990.-ครับร้านเจได ไฟกีวิวใช้ได้ครับ
                    http://www.jedicool.com/pricelist.php

Comment

มีบางร้านราคาถูกกว่า J.I.B นะครับ
                      จำชื่อร้านไม่ได้ (เคยไปซื้ออยู่ตรงข้าม Se-ed ที่เซียร์รังสิต) มีหลายสาขาเหมือนกัน
                      มีบริการส่งเครื่องฟรี ให้ด้วยครับ
                      วิธีดึงดูด คงจะหนีไม่พ้น ลดแลก แจกแถมครับ

Comment

Originally posted by PokOPunK View Post
                        VGA: 384/GF-9600 GSO GIGABYTE ---- 3,780 บาท

LCD: Sumsung 19" ---------5,000 บาท
                        Case: 1300 บาท

รวม : 16630

การ์ดจอ 9600 GSO กินไฟมากไหมครับ และ ใช้ PSU ที่ติดเคส มาจะพอไหมครับ
                        ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
                        เปลี่ยน VGA เป็น 9600GT(เด๋วนี้ไม่แพงแล้วครับ ตัวละ 3000ต้นๆเพียบ ขอเป็น DDR3 นะ) และผมคิดว่าพาวเวอร์ติดเคสเดิมๆเอาอยู่ เพราะผม Delux 450watt เดิมๆยังเอาอยู่เงียบๆสบายๆ

และเปลี่ยนจอเป็น BenQ 22 เด๋วนี้ 4990 เกลื่นพันทิพย์ครับ ใช้แจ๋วแหว๋วเลย

เปลี่ยน 2 อย่างนี้ แล้วชีวีท่านจะแจ่มใส

Comment

ร้านเกมส์เล่นเกมส์ออน์ไลน์8500-8600GTก็เอาอยู่แล้วหล่ะคับ ไม่ต้องถึง9600gsหรอกเปลืองเงิน ไอ้เรื่องเอาใจลูกค้านี้ต้องมีโปรโมชั่นแล้วแต่จะคิดอ่ะคับ

Comment

Working...
                          X