Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review acer aspire 4935G notebook สำหรับคอหนังครับ ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Review acer aspire 4935G notebook สำหรับคอหนังครับ ^^

สวัสดีครับ วันนี้มี notebook ใช้งานตัวใหม่มา Review ให้เพื่อนๆที่กำลังสนใจได้เก็บใว้เป็นข้อมูลตัดสินใจน่ะครับ ตัวนี้ซื้อเพราะชอบ รูปร่างที่สวยงาม จอ 16:9 ปุ่มควบคุมด้าน มัลติมิเดีย สวยครับ

ACER Aspire 4935-592G32Mn/C005

- Intel Core 2 Duo Processor T5900 (2.2GHz, 2MB L2 cache, 800MHz FSB)
    - Mobile Intel GM45 Express chipset
    กราฟฟิก : Intel Graphics Media Accelerator 4500MHD
    หน่วยความจำ RAM : 2048 MB DDR2 667 (Max 4GB)
    ฮาร์ดดิสก์ : 320 GB (5400 rpm)
    จอภาพ : 14.1 inch WXGA Acer CineCrystal TFT LCD (1366 x 768 pixels) 16:9 aspect ratio
    ดิสไดร์ว : DVD-Super Multi Double Layer Drive
    ระบบเนตเวิร์ค : - 56K Modem/Fax
    - 10/100/1000Mbps LAN
    - Integrated Bluetooth 2.0+EDR
    - Intel® Wireless WiFi Link 5100
    แบตเตอรี่ : Battery Li-ion
    ขนาด :
    น้ำหนัก : 2.4 kg.
    ระบบปฎิบัติการ : Linpus Linux BE
    รายละเอียดเพิ่มเติม : - Crystal Eye WebCam
    - 6 in1 Card Reader
    - Dolby® Home Theater audio
    - Acer SignalUp InviLink Nplify wireless technology with 5X Speed Up
    รับประกัน (Warranty) : 1 ปี อินเตอร์เนชั่นแนล (ACER)

การใช้งานจริง

เท่าที่ได้ลองใช้เจ้า aspire 4935 มา3วันนั้น ไม่พบปัญหาใดๆครับ ทุกฟังชั่นใช้งานได้ดีเครื่องตอบสนองได้รวดเร็วดีครับ จอสว่างดีมาก ส่วนตัวชอบจอ 16:9 ครับเนื่องจากทำให้เครื่องเล็กลง แต่สีสรรอาจจะไม่โดนใจผมเท่าไหร่ สีไม่สดเท่าที่ควรครับ บริเวณที่วางมือรู้สึกได้ว่าอุ่นๆ การว่างตำแหน่งแป้นพิมพ์ทำได้ดีครับ พิมพ์ง่าย มีสแกนนิ้ว(อันนี้ผมชอบ) ใช้ง่ายและเป็นส่วนตัวมากครับลืมเครื่องทิ้งใว้ก็ไม่ต้องกลัวใครมาแอบดูข้อมูล ^^

HDD
    ส่วนเรื่อง hdd 320G 5400 rpm จุใจครับทำงานได้เร็วดี เงียบ ใครชอบ HDD จุๆ ตัวนี้ซะใจไปเลยครับ

การเชื่อมต่อ
    อีกอย่างที่อาจจะไม่ถูกใจวัยทำงานเท่าไหร่คอเรื่อง port การเชื่อมต่อ USB มีมาให้แค่ 2 portเท่านั้น ส่วนportอื่นๆก็เหมือนกับ netbook ค่ายอื่นครับ

battery
    ขนาด 6cell ใช้งานได้แระมาณ 2.30ชม ครับ

เสียง
    เพราะและดังตามแบบ ACER ครับ ใช้ได้เลยครับผม

สรุป

หากเพื่อนๆคนไหน กำลังหา notebook ใช้งานทั่วไปซักเครื่อง ราคา ไม่เกิน25k ใช้งานทั่วไป ดูหนัง ฟังเพลง เจ้า ACER ASPIRE 4935G ตัวนี้ถือว่าลงตัวครับ ด้วยจอ 16:9 ทำให้ดูหนัง HD ได้สัดส่วนที่ถูกต้องครับ อาจจะมีข้อเสียที่ USB น้อยไปหน่อย แต่ก็ได้ eSATA มาแทนครับ ส่วนตัวคิดว่า ราคา/สเปค/ความสวยงาม สอบผ่านครับผม
    Last edited by turionx2; 12 Jul 2009, 12:09:11.

รูปมุมต่างๆครับ ^^
    Last edited by turionx2; 12 Jul 2009, 12:09:11.

Comment

ยังมีบอดี้คุ้มครอง เหมือนเดิมนะ ท่าน อิอิอิ

Comment

โอ้ว ท่านทุเรียนมาแล้วว พร้อมกับ notebook ตัวใหม่ แจ่มๆ อิอิ

Comment

ท่านครับขอสักเครื่องจิ อิอิ

Comment

หายไปใหนมานานครับ ท่านสารวัตรปราบเกรียน^ ^

Comment

ใช้acerเหมือนกัน Reviewได้ดีคับ เห็นแล้วอยากได้อีกเครื่อง

Comment

ดูกระทู้เสี่ยทุเรียนแล้วเกิดกิเลสทุกทีเลย อิๆ

Comment

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
                    ยังมีบอดี้คุ้มครอง เหมือนเดิมนะ ท่าน อิอิอิ
                    Originally posted by stroumphs View Post
                    โอ้ว ท่านทุเรียนมาแล้วว พร้อมกับ notebook ตัวใหม่ แจ่มๆ อิอิ
                    Originally posted by PrIcoN View Post
                    ท่านครับขอสักเครื่องจิ อิอิ
                    Originally posted by ok.chok View Post
                    หายไปใหนมานานครับ ท่านสารวัตรปราบเกรียน^ ^
                    Originally posted by Beaver_XT View Post
                    ดูกระทู้เสี่ยทุเรียนแล้วเกิดกิเลสทุกทีเลย อิๆ

รุ่นใหญ๋ยังอยู่ครบ สบายกันดีใหมครับผม ช่วงหลังๆไม่ค่อยได้เข้าบร์อด ดันไปติดใจ วัสถุเสียงดัง ถอดตัวไม่ขึ้นเลยคร้าบบบ

Comment

ผมซื้อแบบ C011 มาอะ มีปัญหาคือเวลาถ่ายรูปจากกล้อง
                      มันใช้ขนาดแบบ 720 ไมไ่ด้อะจะค้างๆ

Comment

สวยเหมือนของผมเลย
                        5555

Comment

คือ ไม่ได้มาขัดคอนะครับ

แต่ไอ้ตัวนี้ล่ะที่ผมจะกัดคอพนักงาน acer เนื่องจากอ้างว่าโบร์ชัวร์ผิดยังไม่ได้แก้

เพราะในใบมันบอกว่ามี HDMI แต่ตัวจริงไม่มี ต้อง ตัว9300gs ขึ้น (ซึ่งก็บวกไปอีกหลายอยู่)

แค้น acer มากตรงจุดนี้

------------------------

ส่วนตัวนี้ ตัวเครื่องงดงามครับ 5920g ผมยังอิจฉา TwT

ลองรื้อๆถอดๆใส้ในดูแล้ว งานประกอบและวัสดุพัฒนาจากบอดี้ก่อนพอสมควรครับ

Comment

thxมากมายคะ

Comment

พี่ทุเรียนเปิด Shop Notebook ได้แล้วนะครับ

อิอิ

Comment

Working...
                              X