Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง com ต่อเข้า lcd tv

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง com ต่อเข้า lcd tv

ผมมีปัญหาอยู่ว่า

ตอนที่ผมต่อ dvi เข้า hdmi lcd tv LG30

มีภาพออกปกติ

แต่มันจะมีเสียงเป็นเสียงดังเหมือน noise ปุ๊ก ปุ๊ก ปุ๊ก ตลอดเวลา

ซึ่งปกติ ถ้าต่อ dvi เข้า hdmi ของ lcd tv มันไม่น่าจะมีเสียง

มันเกิดจากอะไร แล้วแก้ยังงัยครับ

การ์ดจอ palit 9600 gt

LCD TV LG รุ่น 37LG30RA

รบกวนผู้รู้ทุกท่าน ช่วยผมด้วยนะครับ จนปัญญาจริงๆครับ

จริงๆมันก็ไม่น่าจะมีเสียงตามไปด้วยนะขอรับ เพราะเป็นแค่สาย DVI-HDMI
    ลองไปดูไดร์เวอร์เสียงดูครับ ว่าสั่งให้ออกทางใดลองสั่งให้ออกทาง MB ปกติก่อน เพราะคุณอาจสั่งให้ออกทาง HDMI ก็ได้แต่สายมันทำไม่ได้

**เหอๆผมมั่วๆเอานะ รอท่านที่รู้จริงๆมาตอบก็ได้**

Comment

ลองต่อกับ จออื่นยัง

ปล. เสียงที่อออก มันดังจาก ลำโพงคอมหรือ ลำโพงจอล่ะครับ
      จริงๆผมว่าเป็นที่เสียงก็น่าจะเชคภาคเสียงนะ

Comment

กดmuteที่tvก็หายหนิ
        มันคือเสียงสัญญานรบกวนเนื่องจากสายห่วยเกินไป
        ซื้อหัวแปลงdvi-hdmiแล้วหาสายดีๆหน่อยหรือถ้าสู้ราคาสายไม่ไหวก็
        เปลี่ยนไปเสียบd-sub
        Last edited by Lui; 26 Mar 2009, 16:15:16.

Comment

Originally posted by Lui View Post
          กดmuteที่tvก็หายหนิ
          มันคือเสียงสัญญานรบกวนเนื่องจากสายห่วยเกินไป
          ซื้อหัวแปลงdvi-hdmiแล้วหาสายดีๆหน่อยหรือถ้าสู้ราคาสายไม่ไหวก็
          เปลี่ยนไปเสียบd-sub
          ใช่ครับ...แล้วเสียบเข้าทาง HDMI ในกรฌีเป็น LCD TV

Comment

ของผมก็เป็นครับ ใช้ สายราคาประหยัดก็เป็นสายแถม DVD ก็เป็น สาย monster(ซื้อในเวบเราไม่รู้ปลอมป่าวนะครับ) ก็เป็น แต่นานๆเป็นที lcd ของ LG เหมือนกันครับเป็น ทั้งเครื่องบนบ้านและข้างล่างเลย (Scarlet 32" กับ 53FR 42") ผมใช้ปิดลำโพง TV เอาครับ

Comment

Working...
            X