Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเล่นเครื่องบินบังคับบ้างไหมขอถามอะไรหน่อยสิครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเล่นเครื่องบินบังคับบ้างไหมขอถามอะไรหน่อยสิครับ

คือว่าผมจะลองแปลงมอร์เตอร์ของเครื่องบินบังคับมาใ่ส่เคสอะครับพอจะมีซับพายตัวไหนพอรับไหวไหมอะครับ
    Material:.............................Aluminium Alloy, Metal special
    Weight:..............................Ca. 240.8g , w / Moter (4370kv).
    Rotor:................................68mm dia,5-bladed.
    Max rpm..............................45,000rpm
    Application:..........................200-700w
    Static Thrust:........................up to 1.2kg / 11.1V 3S
    ใช้แบตร์ Lithium Polymer 3 เซล จ่ายกระแสไฟ 2200 mAH 20C.
    จ่ายกระแส่ได้ 20c ขนาน เล่นได้ประมาณ 15 นาที
    ถ้าใส่กะคอมได้เรื่อง ลม หายห่วง มายังกับพายุ แต่ถ้าไม่ได้ก้อต้องหาตัวอื่นมาโมใ่ส่ ยังเหลืออีกหลายตัวเอิ๊ก ๆ แต่ตัวนี้ตัวลำมันหักกลางไปแล้วเลยจะเอามาใช้ดู
    ส่วนรูปเป็นรูปแทนนะครับพอดีไม่มีกล้อง
    รูปที่ 1 เป็นตัวในสเปกเลย รูปที่ 2 ด้านหน้ามันคล้าย ๆ กัน
    Last edited by tomar000; 29 Jul 2010, 10:57:33.

แค่ 4500rpmของ cpu รุ่น p4 ก่อนๆก็ดังแล้วนะอิอิ นี่ 45000 เหอๆ

Comment

อ้อลืมบอกของที่อยู่ในเครื่อง เอิ๊ก ๆ
      cpu : x3220 + COOLER MASTER v8
      MB : DFI BI/P45-T2RS
      Ram : KINGTION HYPER X DDR2 4GB 1066 1 คู่
      Hdd : SATA-II 1 TB Samsung
      VGA : 512MB PCIe(16x) 9600GT DUAL(DDR3,TD) INNOVISION
      PSU : กำลังหาอยู่
      Case : Raidmax X1 909WW (White)
      ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
      Last edited by tomar000; 14 May 2009, 10:39:12.

Comment

Originally posted by sesone View Post
        แค่ 4500rpmของ cpu รุ่น p4 ก่อนๆก็ดังแล้วนะอิอิ นี่ 45000 เหอๆ
        พอดีอยากลองนิดหนึ่งอะครับได้ก้อดี ไม่ได้ก้อไม่เป็นไร ส่วนเรื่องเสียงตัวนี้เสียงดังครับ แต่เสียงมันเหมือนเสียงเืทอร์โบรถอะครับ
        มันวี๊ดหวาน ๆ

Comment

ลมแรงก็ใช่จะเย็นนางับ แต่ดูท่าเอาสะใจนี่เนอะ ผมว่าหาอแด๊ปเตอร์ต่อจากไฟบ้านตรง ๆ โลด

Comment

ผมว่าเคสคงบินหนีอะคับ -*-

Comment

Working...
            X