Announcement

Collapse
No announcement yet.

NVIDIA geforce.... gtx 670.... club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจอปัญหาช่วยหน่อยครับ ASUS GTX 670-DC2T-2GD5

ลงไดร์เวอร์ Ver.301.34 (เจอปัญหา ไดร์เวอร์การ์ดจอหยุดการทำงาน)
    ลงไดร์เวอร์ Ver.301.42 (เจอปํญหา บูลสกรีน)

สเปคคอม
    CPU i7-3770k
    Mainborad Gigabyth Z77X-UD3H
    Ram G.SKILL DDR3 8GB SR 1600(4GBx2)
    Power Corsair AX 750W 80Plus Gold
    VGA ASUS GTX 670-DC2T-2GD5

Comment

• ขอสมัครเข้าคลับ ด้วยคนครับ !!

Comment

• Originally posted by jeedjazzs View Post
        เจอปัญหาช่วยหน่อยครับ ASUS GTX 670-DC2T-2GD5

ลงไดร์เวอร์ Ver.301.34 (เจอปัญหา ไดร์เวอร์การ์ดจอหยุดการทำงาน)
        ลงไดร์เวอร์ Ver.301.42 (เจอปํญหา บูลสกรีน)

สเปคคอม
        Ram G.SKILL DDR3 8GB SR 1600(4GBx2)
        Power Corsair AX 750W 80Plus Gold
        ก่อนลงใหม่ ลบของเก่าก่อนนะ

Comment

• Originally posted by jeedjazzs View Post
          เจอปัญหาช่วยหน่อยครับ ASUS GTX 670-DC2T-2GD5

สเปคคอม
          ถามเก็บข้อมูลหน่อยครับ ใช้ตอนไหนเปิดโปรแกรมหรืออะไรถึงเป็น driver หยุดทำงาน

พอดีผมก็เป็นเหมือนกันเฉพาะเล่นเกมเปิดหน้าจอเยอะๆ(online) อย่างอื่นไม่เป็นไรเลยโหดๆสุดๆจัดมา แต่เกมonlineจอเยอะๆจบเหตุ
          แต่ก็ไม่เป็นปัญหาไรมากผมแค่เปิดtestเฉยๆ 555+ แต่มันคาใจแค่นั้นเอง

Comment

Originally posted by artmatt View Post
            โปรแกรม msi afterburner ตั้งค่าแสดงดูผลต่างๆในขณะเล่นเกม ได้ เฟรมเรท อุณหภูมิ ใช้คอร์ ใช้เมม พวกเนี้ยครับ
            ถ้ามันไม่ร้อนมากผมก็ว่าจะเอาตัวนี้ละ แต่ถ้าเล่นเกม 80 องศา คงจะไปเอาตัว non ref
            ท่านมีรูปถ่ายมุมบนสันการ์ดมั๊ยครับ

Comment

• 20120812_135525.jpg ถ้าผมจะทำกล่องเก็บสายแบบนี้ เพาเวอรฺซับพลายมันจะร้อนไหมครับ cooler master gx 750

Comment

• Originally posted by pednoy View Post
                ถอย inno3d มาแล้วครับ 13600 บาท
                ของแถมดีกว่าใครเพื่อน
                แต่ แต่ ทำไมไม่แถมสายแปลง8pinมานะ power supplyผมมัน5ปีแล้ว ไม่มีสาย8pinมาให้
                อดเล่นเลย
                รอพรุ่งนี้ไปซื้อสายไฟอีก -_-"
                ยินดีต้อนรับครับผม
                Originally posted by huano View Post
                เอิ่ม ถ่ายรูปลงตั้งนานแล้วแต่ยังไม่มีรายชื่อเลยครับ

จะย้ายไป 680 ละนะ งอลลลลล
                อัพเดทรายชื่อให้แล้วนะครับ ช้าหน่อยน๊า...
                Originally posted by suriya43426 View Post
                เข้าคลับด้วยเพ่ผมเด็กแว้นเพิ่งจัดหนักมา
                รับทราบครับผม
                Originally posted by sarutx800 View Post
                ผมไม่มีรายชื่อ สมาชิกอ่า T T ใช้ Galaxy อยู่
                อัพเดทให้แล้วครับ
                Originally posted by yaminomoon View Post
                ผมได้ตัว ASUS GEFORCE GTX 670 DIRECT CU II มาแล้ว เพิ่งซื้อได้ 2-3 วัน
                เหมือนจะซื้อผิดไป น่าจะซื้อตัว top (คือ ไม่รู้ว่ามันมี) ขายทิ้งซื้อใหม่ดีไหมอ่ะ หรือมันต่างกันยังไงหว่า ระหว่างธรรมดากับ top เห็นราคาต่างกันไม่เยอะ.. คือ ผม overclock เองไม่เป็นด้วยอ่ะ เลยคิดว่า น่าจะเปลี่ยนเป็นตัว top ีกว่า ถ้าพลังมันต่างกันเยอะ.. T T
                ตัวนี้ก้แจ่มแล้วครับ
                Originally posted by artmatt View Post
                กลับมาอยู่คลับนี่ดีกว่าขี้เกียจรอ660Ti แล้วกว่าจะมาขาย
                แต่ยังนึกไม่ออกว่าจะเอาตัวไหนดี ตัวแรกใช้ Gig
                อิอิ
                Originally posted by kittinzaa View Post

ขอเข้าคลับด้วยคนครับ งบน้อย กัดฟันเเอาตัวนี้มา
                สวยๆ
                Originally posted by Nokdevil View Post
                สมาชิกใหม่ winfast gtx670 ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ อยากทราบว่า driver ตัวไหน work สุดครับ
                โหลดตัวใหม่โลดจ้า
                Originally posted by www.new_xp View Post
                ขอสมัครเข้าคลับ ด้วยคนครับ !!

สวยครับ
                Originally posted by kikikokoza View Post
                [ATTACH=CONFIG]1882645[/ATTACH] ถ้าผมจะทำกล่องเก็บสายแบบนี้ เพาเวอรฺซับพลายมันจะร้อนไหมครับ cooler master gx 750
                ไม่หรอกครับ ลมมันเป่าออกท้าย

ต้องขออภัยด้วยแล้วกันนะครับ สำหรับการอัพเดทรายชื่อสมาชิกช้าไปหน่อย
                สำหรับใครรายชื่อตกหล่นไป แจ้งมาได้เลยนะครับ
                เพราะสิ้นเดือนนี้ผมมีอะไรจะแจกให้สำหรับท่านที่มีรายชื่อในคลับ 670
                ของตอนนี้มีแค่ชิ้นเดียวครับ วัดดวงไปเลย
                หวยออกวันที่ 1/9/2012 เลขท้ายสองตัวออกตรงกับลำดับรายชื่อสมาชิกใคร
                รับไปเลยครับ TT. Pyrrhus Pad Size L

เดี๋ยวถ้ามีรางวัลเพิ่มเติมจะแจ้งให้ทราบครับผม ตัวนี้แค่น้ำจิ้มครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
                  ก่อนลงใหม่ ลบของเก่าก่อนนะ
                  ผมลงวินโดใหม่ แล้วลงไดร์เวอร์ทั้ง 2 เลยครับ

Comment

• Originally posted by Crowner View Post
                    ถามเก็บข้อมูลหน่อยครับ ใช้ตอนไหนเปิดโปรแกรมหรืออะไรถึงเป็น driver หยุดทำงาน

พอดีผมก็เป็นเหมือนกันเฉพาะเล่นเกมเปิดหน้าจอเยอะๆ(online) อย่างอื่นไม่เป็นไรเลยโหดๆสุดๆจัดมา แต่เกมonlineจอเยอะๆจบเหตุ
                    แต่ก็ไม่เป็นปัญหาไรมากผมแค่เปิดtestเฉยๆ 555+ แต่มันคาใจแค่นั้นเอง
                    ผมเป็นตอนเปิด เว็ปเยอะๆแล้ว ก็หลังจากออกเกม มันก็ขึ้นไดร์เวอร์หยุดการทำงาน T^T

Comment

• โหประธานใจปล้ำ กลับเข้ามาอ่านอีกทีมีเพื่อนๆ INNO3Dเพียบ เย้ๆๆ ตอนนี้ใครยังตัดสินใจไม่ถูก ลองมองๅINNOดูครับ ใช้มาเกือบๆเดือนแล้วประทับใจมาก เย็นดี OCได้ไกล เย็นนี่เย็นจริงๆเลยนะครับ Idleซัก35-36 เล่นเกมนี่ไม่เกิน65แน่ๆ ของแถมผมยังไม่ลองใช้นะเพราะผมมีแผ่นรองเม้าอยู่แล้ว แต่ของแถมคุ้มราคาดีครับ

Comment

• ของแถมผมยังไม่ได้แกะเลย มันสวยเห็นแล้วเสียดาย เอาแค่กระดาษA4 ใช้รองเมาส์ไปก่อนดีกว่า 555

Comment

• ท่านประธานลืมใส่ชื่อผมอีกแล้วอ่า เดี๋ยว งอน ออกไปตั้งคลับ 8500 GT เองเลยนะ อิอิ

Comment

• อยากได้INNO3D เข้าชื่่อไว้ก่อนเดี๋ยวถ้าหาซื้อไม่ได้คงต้องน้องกิ๊ก

Comment

• Originally posted by artmatt View Post
                              ท่านประธานลืมใส่ชื่อผมอีกแล้วอ่า เดี๋ยว งอน ออกไปตั้งคลับ 8500 GT เองเลยนะ อิอิ
                              กำ...ลืมไปนึกว่าลงไปแล้วครั้งแรก 555
                              อ่ะเลขสวยๆครับ เผื่อโดนงวดนี้

Comment

• Originally posted by vzio11 View Post
                                อยากได้INNO3D เข้าชื่่อไว้ก่อนเดี๋ยวถ้าหาซื้อไม่ได้คงต้องน้องกิ๊ก
                                ร้านกล้วยทุกสาขาเลยครับ เมื่อวานพุธที่แล้ว ไปมัดจำไว้เรียบร้อย เหลือแค่รอ...... 16500 ที่พิโลก

Comment

Working...
                                X