Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB ถ้าไม่ใช้ SLI ไม่ OC แล้วตัวไหนน่าใช้ที่สุดครับ ที่เลือกไว้คือM2N-MX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MB ถ้าไม่ใช้ SLI ไม่ OC แล้วตัวไหนน่าใช้ที่สุดครับ ที่เลือกไว้คือM2N-MX

MB ถ้าไม่ใช้ SLI ไม่ OC แล้วตัวไหนน่าใช้ที่สุดครับ ที่เลือกไว้คือM2N-MX
    ตัวไหนที่สามารถขับดัน CPU AMD x2 6500+ ได้สบายๆ
    เน้นที่พิสูตรแล่วว่า “ทนทาน” มี graphic on board
    และถ้าต้องการ upgrade ไปใช้ graphic ระดับ GF8600 ก็สามารถขับดันได้สบายๆ
    ช่วยวิจารณ์เปรียบเทียบให้ด้วยครับ
    ใช้งานทั้งเรียน เกมและ มี3D นิดหน่อย ต้องใช้ VMware บ้าง

อ้อขอ PSU ที่ทนทาน ราคาไม่แพงที่น่าใช้ด้วยครับ

Originally posted by taraza View Post
    ตัวไหนที่สามารถขับดัน CPU AMD x2 6500+ ได้สบายๆ
    เน้นที่พิสูตรแล่วว่า “ทนทาน” มี graphic on board
    และถ้าต้องการ upgrade ไปใช้ graphic ระดับ GF8600 ก็สามารถขับดันได้สบายๆ
    ช่วยวิจารณ์เปรียบเทียบให้ด้วยครับ
    ใช้งานทั้งเรียน เกมและ มี3D นิดหน่อย ต้องใช้ VMware บ้าง

อ้อขอ PSU ที่ทนทาน ราคาไม่แพงที่น่าใช้ด้วยครับ
    ASUS M2NPV-MX / M2NPV-VM 2 ตัวนี้ใช้ VGA ออนบอร์ด NVIDIA GeForce 6150
    ซึ่งจะแรงกว่า ASUS M2N-MX ที่ใช้ NVIDIA GeForce 6100 นะ (แรงกว่านิดๆ)
    พวกที่เลือกมาใส่ GF8600 ได้สบายๆ
    *แต่รู้สึกว่า X2 6500+ จะไม่มีนะ (ถ้าเป็น X2 5600+ นะมี เห็นสูงสุดที่มีก็ X2 6400 )

Comment

6500+ ซื้อได้ที่ใหนครับ หาเจอแล้วบอกด้วยนะ 55555 (มันมีแต่ 5600+ นะครับ)

Comment

ทำไมมองข้าม Asrock หรือติดกับAsus

Comment

Gigabyte P35-DS3R ครับแจ่ม จ่ายไฟ 6 เฟสเค้าว่ามา

Comment

Asus ชื่อมันหอมกว่า Asrock ความน่าเชื่อถือ ความทนทาน ฮิ ฮิ เพราะผมใช้มาแล้วทั้ง 2 ยี่ห้อ ผมรัก Asus แฮะ ๆ

Comment

Originally posted by My Name Ki View Post
              Gigabyte P35-DS3R ครับแจ่ม จ่ายไฟ 6 เฟสเค้าว่ามา
              AMD คุยกัน INTEL ไม่เกี่ยว ครับอิอิ

ผมจะเลือก M2N เฉยๆ ครับ

Comment

M2N-E คุ้มสุดแล้วครับ ได้ชิบบนบอร์ดดีด้วยครับ

Comment

Working...
                X