Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสเปก Audigy 2 SB0240 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสเปก Audigy 2 SB0240 หน่อยครับ

อยากรู้ว่ามันต่างอะไรกับ 2ZS บ้างครับ
    (มีรูปด้วยก็ดีครับ)

ขอบคุณมากครับ

โดยรวมแล้วเสียงก็ใกล้เคียงกันนะครับ ^ ^

Comment

พิมพ์ไว้กี่ทีแล้วไม่รู้ ลืม

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
        555555
        .................................................

คิดดูเล่นๆ ว่า ครูที่สอนหนังสือทุกวัน เป็น 30 ปีเป็นไง

น่าเห็นใจ อิอิอิอิ

Comment

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
          555555
          .................................................

คิดดูเล่นๆ ว่า ครูที่สอนหนังสือทุกวัน เป็น 30 ปีเป็นไง

น่าเห็นใจ อิอิอิอิ
          ช่างคิดได้แฮะ ลุง อิอิ

Comment

ความต่างของ Audigy 2 SB0240 กับ Audigy 2ZS SB0350

SB0240 = Audigy 2
            SB0350 = Audigy 2ZS

ความแตกต่างนั้น 2ZS เป็น 7.1 ( 2 นั้นเป็น 6.1 ) และ 2ZS สามารถ Decode ได้ทั้ง AC3 และ DTS ( 2 ทำได้แต่ AC3 )
            และ SNR เพิ่มจาก 106 dB(A2) เป็น 108 dB(A2ZS)
            DAC กะ DSP เบอร์เดียวกัน
            DAC เบอร์ทั้งคู่ใช้ CS4382 ของ Cirrus Logic

ส่วนต่างของ Audigy 2 ธรรมดา กับ Audigy 2 zs คือ

audigy2 เป็นแค่ 6.1 มี Dolby digital decoder แต่ไม่มี DTS decoder

ไม่มี bassboost,graphic EQ และ thx console < แก้ได้โดย Driver audigy 4 mod
            A2=asio1 16/48
            A2ZS=asio2 24/96

ใช่ป่ะครับ
            นั่งค้นอยู่ตั้งนาน

Comment

Originally posted by เด็กอ่อน View Post
              ความต่างของ Audigy 2 SB0240 กับ Audigy 2ZS SB0350

SB0240 = Audigy 2
              SB0350 = Audigy 2ZS

ความแตกต่างนั้น 2ZS เป็น 7.1 ( 2 นั้นเป็น 6.1 ) และ 2ZS สามารถ Decode ได้ทั้ง AC3 และ DTS ( 2 ทำได้แต่ AC3 )
              และ SNR เพิ่มจาก 106 dB(A2) เป็น 108 dB(A2ZS)
              DAC กะ DSP เบอร์เดียวกัน
              DAC เบอร์ทั้งคู่ใช้ CS4382 ของ Cirrus Logic

ส่วนต่างของ Audigy 2 ธรรมดา กับ Audigy 2 zs คือ

audigy2 เป็นแค่ 6.1 มี Dolby digital decoder แต่ไม่มี DTS decoder

ไม่มี bassboost,graphic EQ และ thx console < แก้ได้โดย Driver audigy 4 mod
              A2=asio1 16/48
              A2ZS=asio2 24/96

ใช่ป่ะครับ
              นั่งค้นอยู่ตั้งนาน
              เยี่ยมครับท่าน ต้องลองหาดูเองก่อน ถ้าไม่ได้จริงๆค่อยตั้งกระทู้ถาม เพราะคิดว่าคำถามแต่ละคำถามส่วนใหญ่จะมีคำตอบรอเราไปค้น
              อยู่แล้วครับท่าน

คิดถึงสมัยเรียนเมื่อก่อนต้องเข้าห้องสมุดหาข้อมูลจากหนังสือ แล้วจดหรือถ่ายเอกสารมาทำรายงาน
              เด็กสมัยนี้หาในกูเกิลอ่านหรือป่าวก็ไม่รู้ ก็อปแล้วก็วางแก้ไขนิดเดียวก็เสร็จ

Comment

แจ๋ว อิอิอิิอิ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                  ท่าน Battlecruiser ครับ
                  ขอไดร์เวอร์ audigy 4 mod หน่อยครับ(จะเอาไปใช้กับ A2) อ่ะครับ

ปล.ขอบคุณมากๆๆเลยครับ

Comment

http://file.mydrivers.com/sound/crea...ppax232sp2.zip

Comment

Originally posted by เด็กอ่อน View Post
                      ท่าน Battlecruiser ครับ
                      ขอไดร์เวอร์ audigy 4 mod หน่อยครับ(จะเอาไปใช้กับ A2) อ่ะครับ

ปล.ขอบคุณมากๆๆเลยครับ
                      พี่ไรท์แถมไปให้แล้วเรียบร้อยครับผม

Comment

Originally posted by tongchuwit View Post
                        พี่ไรท์แถมไปให้แล้วเรียบร้อยครับผม
                        ขอบคุณมากครับ

Comment

ตอนแรกว่าจะสอยตัวนี้มาสะสมอยู่เหมือนกัน
                          แล้วเสียงดีขึ้นกว่าตัวเก่ายังไงบ้างท่าน

Comment

Working...
                          X