Announcement

Collapse
No announcement yet.

สำหรับโน็ตบุ๊คนี่ ถ้าซื้อ X-Fi XMOD (USB)มาต่อ เสียงจะดีขึ้นเยอะไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สำหรับโน็ตบุ๊คนี่ ถ้าซื้อ X-Fi XMOD (USB)มาต่อ เสียงจะดีขึ้นเยอะไหมครับ

พอดีตอนนี้ลองโหลดเพลงFormat FLACมาฟัง รู้สึกSound Onboardมันไม่ได้ใจยังไงไม่รู้ (ฟังกับหูฟังของSennheiser HD457) ก็เลยลองไปหยิบUSB Audioที่ซื้อไว้ใช้กับMacเทห์มาลองดู เป็นUSB Audioของ C-Mediaอ่ะนะครับ รู้สึกว่าเสียงมันดี มีมิติขึ้นมาเยอะ (หรือผมอุปทานไปเองหว่า)
    เอาเป็นว่ารู้สึกว่าเสียงมันดีขึ้นก็แล้วกัน ขนาดUSB Audioราคา300บาทยังได้ดีขนาดนี้
    เลยอยากทราบว่า Creative X-Fi Xmod มันจะดีกว่าอีกเยอะไหมครับ

หรือถ้าไม่ใช่ Creative Xmod แล้ว Asus XONAR U1นี่ใช้ได้ไหมครับ (ถูกกว่าCreativeหน่อย) หรือถ้ามีUSB Audioแจ่มๆก็ขอคำแนะนำด้วยครับ ถ้าจะให้ดีเป็นรุ่นที่ใช้กับMACได้จะดีมากๆ เผื่ออนาคตผมอาจซื้อมาใช้อ่ะครับ

เพลงที่เอามาฟังก็จะเป็นพวกเพลงClassic หรือไม่ก็พวกOpera, Vocalอ่ะนะครับ
    - Josh Groban
    - Il Divo
    - Pavarotti
    - เพลงประกอบ Evita, The Phantom of The Opera

แล้วก็อาจจะมีเพลงRockบ้าง ตามประสาคนฟังไปเรื่อยๆอ่ะครับ พวกThe Offspring, Greenday

หน้าตาอันที่ผมใช้อยู่ ก็เป็นงี้หล่ะครับ

ส่วนอันนี้ก็ที่อยากได้

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

Digital music SX ผมว่าดีที่สุดในบรรดาการ์ดUSBแล้วนะ
    ส่วนตัวผมใช้ X-Fi surround 5.1 เพราะว่าเอาไว้ดูหนังด้วย ฟังเพลงก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรด้วย

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=262830

Comment

ขอบคุณครับ พอดีผมใช้Headphoneเป็นส่วนใหญ่ (เน้นถูกๆ คุ้มๆด้วย) คงจะได้จับAsusกันอีกชิ้นล่ะนะ ว่าแต่ มันXonarรองรับMACไหมครับ.. ถ้าไม่รองรับคงต้องเก็บเงินเพิ่มกัน(อีกเยอะ)เลยล่ะ

ปล. ช่วงนี้หลายโครงการเหลือเกิน..

Comment

USB DAC PCM2702

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
            USB DAC PCM2702
            เออ..ชัดเจนเลย

Comment

Originally posted by -:•:-KeeroV-:•:- View Post
              เออ..ชัดเจนเลย
              อีกเสียงครับ

Comment

เคยเหนว่ามีสล๊อตที่เสียบข้างๆๆเครื่องด้วยนะ(จำไมได้ว่าเค้าเรียกสล๊อตไรอ่ะ)

เเต่ราคาก้อแพงน่าดูเหมือนกัน

สี่กว่าๆๆๆๆมั้ง

Comment

Originally posted by mhm View Post
                  เคยเหนว่ามีสล๊อตที่เสียบข้างๆๆเครื่องด้วยนะ(จำไมได้ว่าเค้าเรียกสล๊อตไรอ่ะ)

เเต่ราคาก้อแพงน่าดูเหมือนกัน

สี่กว่าๆๆๆๆมั้ง
                  PCMCIA ครับของครีเอทีฟเห็นแล้วอยากได้ แต่จะหาของได้อยู่ป่าวไม่รู้

Comment

Originally posted by boomer1983 View Post
                    PCMCIA ครับของครีเอทีฟเห็นแล้วอยากได้ แต่จะหาของได้อยู่ป่าวไม่รู้
                    เดี๋ยวนี้เค้าไม่มีช่องนี้กันแล้วอ่ะครับ ต้องเป็น Express Card แต่ราคาก็แพงเหลือใจ

Comment

Working...
                    X