Announcement

Collapse
No announcement yet.

[แนะนำ]โปรแกรมเด็ดๆท่านจะเลือกโปรแกรมไหน?...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [แนะนำ]โปรแกรมเด็ดๆท่านจะเลือกโปรแกรมไหน?...

เรียน Support

เรื่อง พบปัญหา (Bugs) ของโปรแกรม

เมื่อปีที่แล้วผมได้อัพเกรดโปรแกรม
    จาก 'แฟน 7.0' มาเป็น '
    ภรรยา 1.0' พบว่าโปรแกรมนี้ มีอาการแปลกๆ รวมถึงกินพื้นที่
    และทรัพยากรอันมีค่าเป็นอันมาก และอาการที่เกิดขึ้นนี้
    ไม่มีการกล่าวถึงในเอกสารแนะนำสินค้าเลย

'ภรรยา 1.0' ได้ทำการติดตั้งตัวเอง และทำงานเอง
    โดยระบบจะคอยตรวจสอบความ เป็นไปของโปรแกรมอื่นๆ อาทิเช่น
    'ป๊อกเด้ง 10.3' , อาร์ซีเอ 2.5' และ 'จูน่า 5.0'

ทำให้ไม่สามารถรันได้ และเกิดเหตุการณ์ระบบล่มขึ้น
    เมื่อโปรแกรมเหล่านี้ถูกเรียกใช้

ผมจึงคิดที่จะกลับไปใช้ 'แฟน 7.0' แต่ปรากฎว่า
    โปรแกรม Uninstaller ไม่สามารถทำงานได้
    กรุณาช่วยผมด้วยครับ และขอขอบคุณล่วงหน้า

จาก User ที่มีปัญหา

--------------------------------------

เรียน ท่าน User ที่มีปัญหา

เรื่อง ชี้แจงปัญหา (Bugs) ของโปรแกรม

นี่เป็นปัญหาที่ลูกค้าได้ติดต่อเข้ามาบ่อยมาก แต่ขอชี้แจงว่าปัญหานี้
    เกิดจากความเข้าใจผิดในปฐมบทผู้ใช้ ส่วนมากอัพเกรดจาก
    'แฟน 7.0' ไปเป็น 'ภรรยา 1.0' เนื่องจากคิดว่า 'ภรรยา
    1.0' เป็นโปรแกรมอรรถประโยชน์
    และเพื่อความบันเทิง (Utilities & Entertainment )

แต่อันที่จริงแล้ว 'ภรรยา 1.0' เป็น
    ระบบจัดการ (Operating System)
    ซึ่งผู้สร้างได้ออกแบบให้รันทุกอย่าง
    และดูเหมือนว่าคุณจะไม่สามารถ ถอดถอน
    'ภรรยา 1.0' หรือแม้แต่การแปลงกลับไปเป็น
    แฟน 7.0' เพราะระบบจะทำการจำลอง
    'แฟน 7.0' ให้ทำงานเป็น 'ภรรยา 1.0' อยู่ดี

ดังนั้นจึงไม่มีประโยชน์อันใด
    แต่มีบางผู้ใช้ท่านได้พยายามที่จะ
    ติดตั้ง 'แฟน 8.0' หรือ 'Small House 2.0'
    แต่ท้ายสุดก็มีปัญหามากขึ้นกว่าเดิม

ขอให้ท่านดูหนังสือคู่มือการใช้งานในหัวข้อ
    ข้อควรระวัง - สินไหมทดแทน

ผมขอแนะนำให้คุณใช้ 'ภรรยา 1.0' ด้วยความระมัดระวัง
    และผมอยากให้คุณติด ตั้งโปรแกรม 'c:\ได้จ้ะที่รัก'
    เพื่อป้องกันข้อขัดแย้งจากการใช้โปรแกรม 'ภรรยา 1.0'

ทางแก้ที่ดีที่สุด ก็คือคุณจะต้องเรียกคำสั่ง 'c:\ขอโทษจ้ะที่รัก'
    ในกรณีที่เกิดเหตุการณ์ที่ c:\ได้จ้ะที่รัก' ไม่สามารถแก้ไขได้
    ซึ่ง 'c:\ขอโทษจ้ะที่รัก' จะช่วยให้ระบบจัดการเข้าสู่สภาพปกติได้
    และระบบจะทำงานได้อย่างราบรื่นต่อไป

โปรแกรม 'ภรรยา 1.0' เป็นโปรแกรมที่ดี แต่ต้องการการดูแลที่สูง
    คุณควรที่จะซื้อซอฟแวร์เพิ่มเติมเพื่อเพิ่มขีดความสามารถของ 'ภรรยา 1.0'

โปรแกรมที่แนะนำ คือ 'ดอกไม้ 2.0.1' และชุดโปรแกรม
    'เครื่องเพชร 5.1.2' แล้วก็ควรที่จะหลีกเลี่ยงการติดตั้ง
    'เลขาสุดสวย 36.24.36' ซึ่งนอกจากจะเป็นโปรแกรมที่ไม่ได้
    สนับสนุนโดย 'ภรรยา 1.0' แล้ว ยังมีโอกาสสูง ที่ทำให้ระบบเสียหายได้

ขอให้คุณโชคดีนะครับหลังจากได้ใช้โปรแกรมนี้แล้วต้องใช้ตลอดชีวิตแน่ๆ

งงครับ ขอระเอียดนิดครับ

Comment

ตอนนี้ใช้ โสด(เดี่ยว) 7.5 อยู่ ระบบไม่มีรวน เอิ๊กๆๆ

Comment

ผมว่า หันมาใช้ โปรแกรม กิ๊ก 999.0 ดีกว่าครับ555+

Comment

ตอนนี้ใช้ "โสด โปรเฟชชันแนล 8.0 บิลด์ 172" ครับ

Comment

ผมใช้ Xing 7.0 อยากอัพ เป็น Xia Xing (เสียซิง)

Comment

Originally posted by HaHaPaJingKo View Post
              งงครับ ขอระเอียดนิดครับ
              ละเอียดใช้ ล.ลิงสะกดมิใช่รึ

Originally posted by kw01 View Post
              ตอนนี้ใช้ โสด(เดี่ยว) 7.5 อยู่ ระบบไม่มีรวน เอิ๊กๆๆ
              Originally posted by tanachai View Post
              ผมว่า หันมาใช้ โปรแกรม กิ๊ก 999.0 ดีกว่าครับ555+
              Originally posted by spynet View Post
              ตอนนี้ใช้ "โสด โปรเฟชชันแนล 8.0 บิลด์ 172" ครับ
              Originally posted by deeperman View Post
              ผมใช้ Xing 7.0 อยากอัพ เป็น Xia Xing (เสียซิง)
              โห...จินตนาการของแต่ละท่าน
              ตอนนี้ผมเปลี่ยนมาใช้ OS ภรรยา student 0.2.18 beta (เมียน้อยเด็กมหาลัยวัย18)

Comment

โปรแกรม Uninstaller ของโปรแกรม ภรรยา1.0 จะถูกถอดถอนได้โดยโปรแกรม หย่า7.8
                ขอแนะนำให้รีบทำซะก่อนที่โปรแกรม ภรรยา1.0 จะพัตนาไปเรื่อยๆเป็น 2.0 , 3.0 .......
                จนไปถึง เจ้าแม่99.9 โปรแกรมนี้จะทำให้ทั้ง Hardware+Software ของคุณทำตามคำสั่งคุณไม่ได้
                เพราะโปรแกรม เจ้าแม่99.9 ได้คุมไว้ทุกอย่างแล้ว ทุกอย่างต้องเป็นไปตามคำบัญชาของโปรแกรมนี้ ไม่สามารถขัดขืนได้แม้แต่อย่างใด
                [เมิงเป็นแม่กรูรึ !!~]

Comment

เคยอ่านที่ไหนซักแห่ง กระทู้ เด

Comment

ไม่ลองใช้ Program Playboy 1.9 ดูหรอครับใช้ดีออก

Comment

ฮาาาา ตอนนี้ ใช้ ระบบ แฟน6.9 อยุ่เลย เดี่ยว นานๆค่อยไป 10.1 ละกัน

Comment

แย่แล้วครับ ตอนนี้ผมโดนไวรัส Gay 2.5 อยู่ใครรู้วิธีแก้ไหมครับ

Comment

ทุกคนควรลง AAMU(Anti ArtMother Utilities)เพื่อให้ภรรยา1.0นั้นติดขัดในการตรวจสอบข้อมูล อาทิ
                          กิ๊ก2.0Beta Shotcut to>>> Pub1.2.1.0.1 เงินเก็บไหว้ให้น้องคอม 4.5
                          แต่หากอยากจัดการแบบเด็ดขาด ให้ลงโปรแกรม >>ใครหาตังคนนั้นใหญ่<< สามารถ หยุด ภรรยา1.0ได้
                          ทันที แต่ไม่สนับสนุน ภรรยา1.0 SP1,2,3ได้

Comment

Originally posted by jibby View Post
                            แย่แล้วครับ ตอนนี้ผมโดนไวรัส Gay 2.5 อยู่ใครรู้วิธีแก้ไหมครับ
                            ใช้ เครื่องนี้ไม่มีเพศที่3 2.0โปร+ยาแก้ไอ หายคับ

Comment

Working...
                            X