Announcement

Collapse
No announcement yet.

Boston MM226 ใหม่ใครได้ฟังเสียงแล้วบ้างครับ มีรีวิว ทดสอบไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Boston MM226 ใหม่ใครได้ฟังเสียงแล้วบ้างครับ มีรีวิว ทดสอบไหม

พูดถึง Boston ขึ้นมาก็อยากได้ขึ้นมาจริงๆครับ
    Boston MM226 ใหม่ใครได้ฟังเสียงแล้วบ้างครับ มีรีวิว ทดสอบไหม
    ไอ้ตัว Boston MM226 เข้าไทยเมื่อไหร่ ทราบไหมครับ ทีแน่นอน ราคา+ภาษีแล้วเท่าไหร่
    ใครเป็นตัวแทนจำหน่ายในไทยครับ

อยากรู้ ถ้าไม่เกิน 6000 คงกัดฟันซื้อ ถ้าเสียงดีจริงๆ ถ้าเกินนี้คงตัดใจ
    เพราะตอนนี้จะซื้อ Divoom อยู่ครับ กำลังรอๆอยู่

มีเปิดตัวในงานเครื่องเสียงแล้วครับเมื่อเดือน มีนา ที่ผ่านมา
    ผมไปฟังมาแล้วครับที่ห้องลองเสียงของ ตัวแทน คือ บ. 5db จก.
    เสียงอันเป็นเอกลักษณ์ดียังงัยก็ยังดีเหมือนเดิมครับ
    คมชัด ทั้ง ซ้าย กลาง ขวา และ ข้างๆ ฟังออกได้ระดับนึง ทุกอย่างเหมือน BA790 แต่เบสลึกกว่า เพราะ sub ใหญ่ 6.5 นิ้ว และ ใช้ไฟกระแสสลับแล้วครับไม่ต้องใช้หม้อแปลงแล้ว ดังนั้น การโมโดยคุณ Camera อาจจะยากหน่อย (หรือป่าวพี่ ช่วยตอบที) หรืออาจจะไม่ต้องโมแระก็ได้เพราะผมว่า ตัวเก็บประจุน่าจะพัฒนาแล้วมั้ง 5555

ผมอาจจะยอมรอเพื่อนหิ้วตอนปิดเทอมที่ต่าประเทศแล้วกลับมาเมืองไทย ราคาเมืองนอกตอนนี้ $180 แต่หิ้วมาแล้ว อย่าลืมไปเดินบ้านหม้อหาซื้อหม้อแปลง แปลง 220V เปน 110V ด้วยนะครับ

ราคาเมืองไทย ทาง 5dB เปรยๆมานิดๆว่า < 10,000 แน่นอนครับ แต่ก็ > 5500 แน่ๆ เพราะผมฝากเพื่อนผมซื้อตอนนี้ที่ร้านปลีก ตกแล้ว 5900 บาท (ซื้อหม้อแปลงๆเป็น 110V อีกน่าจะไม่รู้กี่บาท ไม่เคยซื้อเหมือนกันครับ 555)

ส่วนสินค้าจะเข้าจริงๆ เดือน ก.ค. นี้ครับ ตามห้างคอมฯ ทั่วไป
    ปล. บริษัท 5dB คือ บริษัท ZonicVision เดิมนะครับ

จาก.... Boston Acoustics FC ^_^

Comment

ขอบคุณครับ ที่มาส่งข่าว สรุปงบผมคงไม่พอแน่ๆ

แต่ตอนนี้ได้มาแล้วครับ ไปฟังมาแล้ว ชอบ Edifier e3350 ถอยมาแล้ว

Comment

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ เล็งตัวนี้อยู่เหมือนกัน เพราะ BA790 ใกล้จะสิ้นลมแล้ว 5 ปีกว่าๆ ล่ะ

Comment

Originally posted by quake_the_rock View Post
          ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ เล็งตัวนี้อยู่เหมือนกัน เพราะ BA790 ใกล้จะสิ้นลมแล้ว 5 ปีกว่าๆ ล่ะ
          ถ้ายังดีอยู่ อาจมีคนรุมแย่งเซ้งกันพัลวันเลยนะตัวนี้

Comment

Originally posted by เงา View Post
            ถ้ายังดีอยู่ อาจมีคนรุมแย่งเซ้งกันพัลวันเลยนะตัวนี้
            ครับ อยากขายเหมือนกันถ้าได้ชุดใหม่แล้ว ถ้ามันยังดีอยู่ จริงๆ มันก็ยังฟังได้ดีนะครับ เพิ่งเอาดอกของซับ ไปเปลี่ยนขอบมาใหม่เอี่ยม ปัญหาคือเจ้าตัวซับมันชอบมาเสียง ปุๆ ออกมานานๆ ครั้ง ยังงงว่าเป็นเพราะอะไร

Comment

ผมชอบแนวเสียงยี่ห้อนี้อยู่พอดี
              ท่าทางต้องเก็บเงินอีกนาน

Comment

หาซื้อได้ที่ไหนเหรอครับ
                พอดีฟังของเพื่อน BA790 รุ่นยอดนิยนเหมือนกันเลย ชอบมากๆๆ

Comment

Originally posted by ซาลาเปาหมูสับ View Post
                  คมชัด ทั้ง ซ้าย กลาง ขวา และ ข้างๆ ฟังออกได้ระดับนึง ทุกอย่างเหมือน BA790 แต่เบสลึกกว่า เพราะ sub ใหญ่ 6.5 นิ้ว และ ใช้ไฟกระแสสลับแล้วครับไม่ต้องใช้หม้อแปลงแล้ว ดังนั้น การโมโดยคุณ Camera อาจจะยากหน่อย (หรือป่าวพี่ ช่วยตอบที) หรืออาจจะไม่ต้องโมแระก็ได้เพราะผมว่า ตัวเก็บประจุน่าจะพัฒนาแล้วมั้ง 5555
                  ยังไงก็น่าจะมีหม้อแปลงใช้อยู่ครับ เพราะวงจรต้องใช้ ไฟ ดีซีเลี้ยง แต่คงจะนำเอาไปซุกอยู่ในตู้ซับนั่นหล่ะครับ ของใหม่น่าจะแก้ปัญหาเรื่องไฟไม่พอแล้วกระมั้งครับ ยังไงคงต้องรอเจอตัวจริงก่อน ตอนน้องไปญี่ปุ่นจะฝากหิ้วมาก็ดันหาซื้อให้ไม่ได้ เลยอดเอามาเทสเลย อยากได้อยู่เหมือนกันครับตัวนี้
                  Last edited by camera; 14 May 2008, 23:24:16.

Comment

รูปทรงเหมือนกะละมังคว่ำเลย

http://www.youtube.com/watch?v=DmLS8TF9UJQ

Comment

remote เป็น wireless เหรอ

อยากลองฟังเสียงจัง

สงสัยต้องเริ่มอดออม ^ ^

ใครลองแล้ว เทียบเสียงกับ bose c3 หน่อยนะว่า ต่างกันแค่ไหน

Comment

Originally posted by For Fun View Post
                        รูปทรงเหมือนกะละมังคว่ำเลย

http://www.youtube.com/watch?v=DmLS8TF9UJQ
                        Sub นี้ตั้งใจยิงลงพื้นเกินไปหรือป่าว อิอิ
                        ถ้ามีที่วางขาข้างบนเหมือนที่นวดขาบ้านผมเลย

Comment

มีสาวก Boston Acoustics อยู่หลายคนเหมือนกันแฮะ ^^

Comment

790 ไม่เคยลืมเลือน

Comment

ว่าแต่ ไม่มี 5.1 มาเหรอครับ
                              ดันๆๆ

Comment

Working...
                              X