Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามการอัพเกรด จาก Intel เป็น Amd

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการอัพเกรด จาก Intel เป็น Amd

ปัจจุบัน
    Intel Pentium 4 CPU 2.80GHz+ซิงค์​CPU Gigabyte G Power Lite
    Biostar P4M90-M4
    Radeon X1650 Series
    2048 MB DDR2/667
    TSUNAMI 450W บ้านๆ
    พัดลม​ CoolerMaster 90 CFM Blue LED Silent Fan 120mm 3 ตัว
    พัดลม​ CoolerMaster Blue LED Silent Fan 8 cm ​สีฟ้า​ 2 ตัว

ผมอยาก อัพไปที่
    6000+ ATHLON X2 (+ซิงค์​CPU Gigabyte G Power Lite)
    ECS A780GM-A Ultra (V1.0)
    Radeon X1650 Series
    2048 MB DDR2/667
    TSUNAMI 450W บ้านๆ
    พัดลม​ CoolerMaster 90 CFM Blue LED Silent Fan 120mm 3 ตัว
    พัดลม​ CoolerMaster Blue LED Silent Fan 8 cm ​สีฟ้า​ 2 ตัว

คือจะเปลี่ยน แค่ เมนอบร์ด กับ ซีพียู คับ ไม่ทราบว่า ไฟ พอ มั้ยคับ ผมใส่พัดลม 5 ตัว 12 - 3 ตัว 8 - 2 ตัว
    แล้ว ซิงค์​CPU Gigabyte G Power Lite จะใส่กะ บอร์ด ecs ได้ไหมคับ ถามแบบบ้านนอก เลย เล่น 478 มา 5 ปีกว่า

การ์ดจอ ออนบอร์ด ของ
    ECS A780GM-A Ultra

แรงกว่า ตัวเก่ารึเปล่า ....

Comment

ไม่ครับ x1650ไงก็แรงกว่า
      ถ้าอยย่างอื่นไม่เปลี่ยนเลยเปลี่ยนแค่ บอร์ดกะซีพียู psu เดิมได้ครับ

Comment

คิดจะเปลี่ยนจริงป่ะเนี่ย

ผมขอซื้อMainboard ต่อได้ป่ะ ^_^

Comment

Originally posted by c0oLz View Post
          คิดจะเปลี่ยนจริงป่ะเนี่ย

ผมขอซื้อMainboard ต่อได้ป่ะ ^_^
          เอาเงินที่ได้จากค่าเมนบอร์ดมารวมในชุดใหม่ครับ

Comment

อัพvgaด้วยเหอะท่าน

Comment

-ขอบคุณทุกความเห็นนะคับ เรื่องขายอันเก่า ยังไม่คิดอะคับ ว่าจะไป ประกอบอีกเครื่อง ต่อ ยกให้แฟน ไปใช้ คับ

สรุปว่าไม่น่ามีปัญหา คิดว่าเดือนนี้คง ถอย ขอบคุณคับพี่น้องคับ

Comment

Working...
              X