Announcement

Collapse
No announcement yet.

Overclock E7200 2.53 กลัวมันเจ๊ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Overclock E7200 2.53 กลัวมันเจ๊ง

ผมมือใหม่หัด clock ครับ แต่กลัวๆว่าเครื่องมันจะพังเอา เพราะเสปกผมมันธรรมดาครับ
    CPU E7200
    Ram 2 *2GB
    VGA 8800GT coreclock 600 shader clock 1500 memoryclock 900
    Bord:P5KPL
    Supply Raidmax 530 Watt
    case เป็นแบบธรรมดาครับ บ้านๆทั่วไป
    เมื่อวาน Clock ไป 10 เปอร์เซ้น ความเร็วขึ้นมาที่ 2.7 กว่าๆ(มันอัตรายหรือเปล่า?)

คำถามคือ ผมจะรู้ได้ไงว่าถ้าผมคล๊อกสูงๆแล้วมันอันตราย กลัวเครื่องรับไม่ไหว อุณหภูมิ CPU
    50-60 องศานี่ร้อนเกินไปหรือเปล่าครับ ?
    แล้วก็ถ้าclock vga ด้วย riva tuner ผมควรคล๊อกขึ้นไปเท่าไหร่ดีคับ

กล้าที่จะลอง มันไม่เจ๊งในทันทีหรอกครับ ลองไปอ่านกระทู้ปักหมุดดูก่อน

Comment

มีประกันแต๊บก็เครม....เอิ้กๆๆๆ

Comment

อัด 4.4 สบายครับ

Comment

ปลดล็อคใจของท่านก่อน

Comment

รู้ด้วยยานทิพครับไม่งั้นเค้าจะเรียกเทพมาถามกันทำไม

Comment

ต้องปรับไฟเลี้ยงยังไงเหรอครับใครรู้มั่ง

Comment

ซิ้งค์เดิม?

Comment

P5KPL ไม่มีอะไรให้น่ากัวเลยครับ ให้ไฟมาน้อย เล่นไปเถอะไม่พังหรอก

Comment

ออโต้ไปก่อนขำๆ....

Comment

ซิ้งเดิมครับ กลัวมันร้อนเกินเหอๆ ถ้าเอาฝาข้างเคสออกแล้วเอาพัดลมตั้งพื้นเป่าเข้าไปนี่จะดีไหมคับ

แล้วตกลงผมต้องปรับไฟเลี้ยงไหมอ่ะคับ

Comment

Originally posted by Kittan View Post
                        ซิ้งเดิมครับ กลัวมันร้อนเกินเหอๆ ถ้าเอาฝาข้างเคสออกแล้วเอาพัดลมตั้งพื้นเป่าเข้าไปนี่จะดีไหมคับ

แล้วตกลงผมต้องปรับไฟเลี้ยงไหมอ่ะคับ
                        อัดเล่นๆ เอาพัดลมตั้งพื้นเป่า มันก้อดีคับ ลดอุณหภูมิระบบ ไปได้ดีเหมือนกัน
                        แต่อย่าไปเปิดแบบถาวรเลยคับ มันเป็นตัวเรียกฝุ่น เดี๋ยวมันจะร้อนหนักกวาเดิม

Comment

Originally posted by DOGMA View Post
                          อัด 4.4 สบายครับ
                          ไปตามนั้นอะ

Comment

เคยเล่นเกมเคาท์เตอร์+ยูริที่ความเร็ว 4.8GHz มั้ยล่ะ เร็วปรี๊ด โคตรมันอ่ะ 5 5+

Comment

Working...
                            X